Hỏi/ Thắc mắc - Nhờ giúp đỡ, mở device printer rất chậm? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We don't have any banner, Flash, animation, obnoxious sound, or popup ad. We do not implement these annoying types of ads!

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

Please add https://vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Nhờ giúp đỡ, mở device printer rất chậm?

kedachet

Búa Gỗ
đã xử lý xong rồi các bác ơi, cảm ơn các bác nhìu
tình hình em đang bị dính lỗi này, và 2 ngày vẫn chưa khắc phục đc. trong 2 ngày này đã cài hay ghost lại mấy lần, vì nghĩ bộ cài của mình lỗi, cũng đã scan virus bằng kaspersky, bitdefender, kas phát hiện đc ít, bit phát hiện đc ít.
máy cài xong dùng bthg, mở tất cả bthg hết. bắt đầu các công việc còn lại là cài linh tinh, máy in, share, đóng băng.
tất cả đều bình thường cho đến khi restart 1 2 lần sau đóng băng. là phát sinh ra bệnh trên. (em có quay video lại nhg host bên voz ko cho up video nên ko đưa video lên đc.)
tình trạng sau khi resart 1 2 lần sau đóng băng là mở devices printer rất là chậm, để cả ngày thì cũng vậy, load hoài lun.
(nếu các bác kêu em automatic services bluetooth thì em nghĩ 100% các bác sai, vì em test trên máy em -censor- lun dịch vụ đó vẫn chạy ngon lành, mặc định thằng này sau khi cài win, dịch vụ của nó đã là manual, đã đc stopped)
ai gặp rồi xin chìa cánh tay ra giúp em. em xin cảm ơn

Sửa lần cuối:

kedachet

Búa Gỗ
cài lại win cho nhanh bạn , ko ghost nữa, cài win mất 30 phút, sửa có khi 3 ngày chưa hết lỗi
ghost hay cài cũng thế thôi, xong nó vẫn chạy bthg mà, nhg cài đóng băng vào sau 1 2 lần restart nó mới bị lỗi trên.

Tran Quang Ha

Moderator
Thành viên BQT
Bạn đang dùng Win gì? Có phải là LTSB không? (nếu là LTSB có lẽ đây là lỗi của LTSB vì ngày trước mình có cài 5 máy đều dính lỗi này phải lên LTSC hoặc cài lại bản Pro for Workstations).

vienga

Búa Đá
Bác vô services.msc mục Windows Firewall start nó lên nhé. Đã gặp qua và khắc phục theo cách đó thành công. Còn nếu không được nữa thì hóng cao nhân khác nhé

lovelysss

Rìu Bạc
thứ nhất, ghost windows độ ổn định thua xa cài đặt bằng đĩa gốc. Thứ 2, bạn không nói rõ bạn có dùng thủ thuật tăng tốc gì trên mạng ko. Như bạn #vienga nói, có thể bạn đã tắt firewall của windows. Mấy cái service của windows, nếu ko nắm rõ chức năng làm gì thì đừng nên tắt nha bạn

kedachet

Búa Gỗ
em đã xử lý đc rồi các bác ơi, dính 2 con virus lây từ ổ d qua, mà kaspersky internet nó quét vẫn ko ra.
cảm ơn các bác

kedachet

Búa Gỗ
thứ nhất, ghost windows độ ổn định thua xa cài đặt bằng đĩa gốc. Thứ 2, bạn không nói rõ bạn có dùng thủ thuật tăng tốc gì trên mạng ko. Như bạn #vienga nói, có thể bạn đã tắt firewall của windows. Mấy cái service của windows, nếu ko nắm rõ chức năng làm gì thì đừng nên tắt nha bạn
thứ nhất, bản ghost từ win 7 đến 10, toàn bộ là em tự tay làm từ bộ cài win sạch làm nên bản ghost. thứ 2, đã nói đề cập tức là ko có rồi, thứ 3, tắt hay để tường lửa nó ko có bị gì đâu