Hỏi/ Thắc mắc - Nhờ giúp đỡ Micro Salar M9 không nhận laptop Asus? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Nhờ giúp đỡ Micro Salar M9 không nhận laptop Asus?

LUANNA1

Búa Gỗ
Mình mới mua con mic thu âm Salar M9 trên shoppe mà khi cắm vô laptop Asus thì không ghi âm được, mình cắm vô cổng có hình micro rồi. Cắm vô mà không có gì xảy ra cả. Mình đang dùng window 10 2004. Ai biết vụ này tư vấn giúp mình với. Nản thật

LUANNA1

Búa Gỗ
Theo mình hiểu là bác trên muốn bạn kiểm tra cái mic đó với máy khác để xem cái mic đó còn xài được ko, hoặc cổng trên laptop còn xài được ko.

Bạn cài lại driver âm thanh tải về từ trang chủ hãng rồi thử lại xem
Driver mình đã cài đủ hết rồi, mình có test trên máy tính bàn thì được. Nhưng thử trên laptop dell khác cũng window 10 thì cũng không được. ko hiểu sao nữa.

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
tích vào mà ko có mục khác thì có thể chân tiếp xúc ko nhận dắc cắm , bạn kiếm 1 chiếc tai nghe chụp có mic cắm zô xem nhận ko nhé , nếu nhận khắc n sẽ có 2 input , vì bản thân laptop sẽ có 1 mic tích hợp

LUANNA1

Búa Gỗ
tích vào mà ko có mục khác thì có thể chân tiếp xúc ko nhận dắc cắm , bạn kiếm 1 chiếc tai nghe chụp có mic cắm zô xem nhận ko nhé , nếu nhận khắc n sẽ có 2 input , vì bản thân laptop sẽ có 1 mic tích hợp
Nó như vầy nè bác, vn-z dạo này khó up ảnh quá, mình ko thể up ảnh lên được
nó có 2 dòng là micro-phone và stereo mix