Nhờ tư vấn - Nhờ các cao thủ hướng dẫn cách tạo file iso win đầy đủ soft? | Page 2 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Nhờ tư vấn Nhờ các cao thủ hướng dẫn cách tạo file iso win đầy đủ soft?

sugarkim

Junior Moderator
Thành viên BQT
@sugarkim @Hoang Duch2

rất là chi tiết luôn. Cảm ơn bác

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
@sugarkim @Hoang Duch2

Bác đã xem video và trả lời bên topic kia của cháu rồi. Chân thành cảm ơn cháu đã chia sẻ nhé.

Nguyen Tuan Lc

Rìu Sắt Đôi
tham khảo các bài viết sau

em nghĩ anh hiểu lầm ý của bạn ý rồi, bạn ý muốn làm bản ghost dạng iso! thân

Cũng chưa hiểu rõ ý chủ top lắm
Nếu bạn muốn tạo bộ cài Windows có các soft sẵn
Riêng với Win 10 bạn cài các phần mềm ưa thích xong rồi Run(Admin)file sysprep.exe trong C:\Windows\System32\Sysprep
Vào WinPE chạy OneKeyGhost backup lại với tên là Install.wim.Mở bộ cài Win 10 thay thế file Install.wim
Các bản Win khác dùng Spat9 rồi vào WinPE làm như trước
Có gì không rõ bạn inbox
Chúc thành công
bác ơi tại sao phải dùng sysprep để làm gì ạ

v
Cũng chưa hiểu rõ ý chủ top lắm
Nếu bạn muốn tạo bộ cài Windows có các soft sẵn
Riêng với Win 10 bạn cài các phần mềm ưa thích xong rồi Run(Admin)file sysprep.exe trong C:\Windows\System32\Sysprep
Vào WinPE chạy OneKeyGhost backup lại với tên là Install.wim.Mở bộ cài Win 10 thay thế file Install.wim
Các bản Win khác dùng Spat9 rồi vào WinPE làm như trước
Có gì không rõ bạn inbox
Chúc thành công
và phải tải sysprep ở đâu ạ

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
E cảm ơn ạ e cũng xem chú này nhưng quên chưa xem video này cảm ơn bác nhiều ạ

Nếu bạn xem video của @secpol thì bạn ấy hướng dẫn rất tận tình, còn video của bạn ở trên tôi thấy bạn ấy chưa nói hết chi tiết, bạn xem ở phần cmt, có thắc mắc ở phút 14:20, vì sao vừa mới boot vào lại Win thì đã hiện luôn giao diện sysprep? Bạn ấy không nói thêm cách làm nhưng tôi đã tìm ra nhờ xem qua một video khác, trước khi boot vào lại thì từ run type lệnh này: %windir%\system32\sysprep\sysprep.exe /audit /reboot

Link video của @secpol, bạn xem phần III:

https://vn-z.vn/threads/rebuild-lai-bo-cai-windows-7-8-10.19039/

Sửa lần cuối: