Nhờ các cao nhân cứu dữ liệu (có trả phí) | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Nhờ các cao nhân cứu dữ liệu (có trả phí)

xdtuangiao

Rìu Bạc Đôi
Máy công ty em dính con virut mã hóa đuôi 360.
Mong nhận được sự chia sẻ, hướng dẫn, khắc phục. Hoặc chỉ lối đi nhanh nhất để lấy dữ liệu 1 cách an toàn, đầy đủ.
Xin chân trọng cảm ơn!

trungminh

Rìu Vàng Đôi
Up lên 1 file xem có ai mở được không nếu họ mở được họ sẽ chỉ cách cho. Những con cũ thì chắc có cách mở file, còn con mới thì bó tay.

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
Bác up tên lên thế tác dụng gì ? Đây là file backup của misa , nếu data chính chạy trên sql còn dùng dc thì file backup bạn ko cần quan tâm tới nó . sai lầm nhất máy kt có dữ liệu quan trọng lại tiết kiệm tiền cài antir :)

sugarkim

Junior Moderator
Thành viên BQT
Bác up tên lên thế tác dụng gì ? Đây là file backup của misa , nếu data chính chạy trên sql còn dùng dc thì file backup bạn ko cần quan tâm tới nó . sai lầm nhất máy kt có dữ liệu quan trọng lại tiết kiệm tiền cài antir :)
Cài vẫn dính như thường bác à. Mấy con mới thì cái anti nó chưa cập nhập đc. Bản chất virus có trc rồi mới có chương trình diệt nó mà.

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
Cài vẫn dính như thường bác à. Mấy con mới thì cái anti nó chưa cập nhập đc. Bản chất virus có trc rồi mới có chương trình diệt nó mà.
Ít nhất vẫn khoảng 90% an toàn. Về cơ bản virus phải tải về file chạy , và thường thì các antir sẽ nghi ngờ file này và giám sát mọi file exe thực thi , và tất nhiên chuyện mã hóa file liên tục ắt hẳn antir sẽ nhận ra chứ ko thể đợi n làm gỏi hết dc. Ak mà ko phải antir nào cũng tốt , nhưng đánh sập win cũng là 1 cách an toàn 😁

Trong Le

Rìu Vàng
Có cách gì ko ạ?
Bạn tìm trên mạng có sẵn vài tool giải mã vài dạng mã hoá đơn giản, ko biết có loại mà bạn đang dính ko. Trong lúc nhờ mọi người thì biết đâu tự xử lý được.
Chúc bạn may mắn!

Shiny

Rìu Sắt
mình cứ cài avast mua key bản quyền add vào, virus Cr@ck hay web phishing là cứ tự động đưa vào quarantine và chặn web nên chả lo virus bao giờ :))

xdtuangiao

Rìu Bạc Đôi
của Misa ah bác. Cty bị dính máy kế toán hay sao bác. Có máy kế toán nào khác không dính thì tìm tới máy đó sẽ có file backup mà bác đang cần. Misa khi đóng ứng dụng nó thường tạp ra file backup. Chúc bác may mắn
Đây là máy chủ ạ

chetuyet.hp

Rìu Sắt
Máy công ty em dính con virut mã hóa đuôi 360.
Mong nhận được sự chia sẻ, hướng dẫn, khắc phục. Hoặc chỉ lối đi nhanh nhất để lấy dữ liệu 1 cách an toàn, đầy đủ.
Xin chân trọng cảm ơn!
Thấy bạn post cả bài trề Facebook. Bạn thử xem thông tin ở đây có hữu ích không. Nếu có thực hiện thì làm trên máy ảo thử xem. K laij nhỡ bị vruss chồng virus hj hj https://howtofix.guide/360-virus/