Hỏi/ Thắc mắc - Nhờ các bác tư vấn về bản quyền Win 10 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Nhờ các bác tư vấn về bản quyền Win 10

zArtemis

Rìu Sắt
Tình hình là e có mua bản quyền Win 10 Pro version 2004 nhưng không biết key có thể nhập cho bản e đang dùng là 1903 hay không, với lại bản 1903 hiện e đang xài đã cờ-r@ck bằng soft Win 10 Digital License của bác lehait. Mong các bác giải đáp thắc mắc giúp e, e cảm ơn nhiều ạ!

thuanpm

Moderator
Thành viên BQT
Bạn không nhất thiết phải nhập key vì bạn dùng tool kích hoạt nếu có bản quyền số cho máy thì khi cài lại bản win 10 pro version nào nó cũng sẽ tự động kích hoat. Phải bạn hỏi câu này trước khi mua key thì bạn khỏi tốn kinh phí vì forum mình có topic share key windows và office nhưng có điều kiện mua key chính hãng thì cũng tốt.

zArtemis

Rìu Sắt
Bạn không nhất thiết phải nhập key vì bạn dùng tool kích hoạt nếu có bản quyền số cho máy thì khi cài lại bản win 10 pro version nào nó cũng sẽ tự động kích hoat. Phải bạn hỏi câu này trước khi mua key thì bạn khỏi tốn kinh phí vì forum mình có topic share key windows và office nhưng có điều kiện mua key chính hãng thì cũng tốt.
tks bác vì đã giúp đỡ, mà key là e làm bên dịch vụ nên mua để cài cho máy khách hàng à

thuanpm

Moderator
Thành viên BQT
tks bác vì đã giúp đỡ, mà key là e làm bên dịch vụ nên mua để cài cho máy khách hàng à
Key win 10 Pro nhập vào máy cài đúng Edition Pro là kích hoạt được đó bạn không phân biệt version thấp hay cao.

thuyanbui

Rìu Chiến Vàng Chấm
Mình mới làm có vài tháng à, điều gì không biết thì mình hỏi với phương châm không dấu dốt của bản thân à bạn
Vậy hả, xin lỗi nhe. Cứ tưởng mấy anh làm dịch vụ thì rất thạo các loại này rồi, key win 10 hiện nay không như thời win 7 trở về trước ha. Chiến lược kinh doanh của Microsoft mà. Chúc việc làm ăn của bạn ngày một tiến triển tốt.

zArtemis

Rìu Sắt
Vậy hả, xin lỗi nhe. Cứ tưởng mấy anh làm dịch vụ thì rất thạo các loại này rồi, key win 10 hiện nay không như thời win 7 trở về trước ha. Chiến lược kinh doanh của Microsoft mà. Chúc việc làm ăn của bạn ngày một tiến triển tốt.
Không có gì đâu bạn, nói chứ mình chỉ làm culi thôi nên phải tìm hiểu và cọ xát thực tế nhiều để học hỏi thêm.