Hỏi/ Thắc mắc - Nhờ các bác tư vấn ổ SSD giá rẻ cho laptop cũ | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Nhờ các bác tư vấn ổ SSD giá rẻ cho laptop cũ

trantrong1512

Búa Gỗ Đôi
Tình hình là em có con laptop đời 2012, giờ em muốn nâng lên ổ SSD tầm 240 - 256 GB để cài win, còn HDD cũ thì em định mua Caddybay về lắp để lưu dữ liệu. Giờ em muốn nhờ các bác tư vấn recomment giúp em 1 con SSD giá rổ tầm 600 - 700K quay đầu ạ. Em lượn lờ mạng thấy con Crucial BX 500 phù hợp, không biết chất lượng ổn không ạ? P/S: Kinh tế có hạn nên em không cố lên được giá cao hơn đâu ạ. :v:v

anhtuan1967

Rìu Chiến Chấm
Bạn hạn chế về "xiền" thì 128 GB mà mua thôi cho nó rẻ. Ổ C bạn cho tầm 75-80 GB (dùng bình thường), còn lại chứa dữ liệu. Gắn thêm cái ổ HDD đang dùng chứa dữ liệu là ổn ngay. Chọn cái nào bảo hành dài dài chứ máy hư chắc ổ cứng chưa sao đâu bạn. Mua loại nào thì tìm hiểu kĩ để có chỗ gắn thêm trên laptop.

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
Để cài win thì thì 128GB cũng dc , con đó với cánh kingston , wd tầm đó giá same same nhau , miễn mua chính hãng BH 3 năm ok , mua cửa hàng chắc cú , còn mua onl thì lựa web tên tuổi vào , mấy cái shop tmđt thì dẹp , ko ai biết chắc có bh dc ko hay mất luôn ổ

MinhGiang

Rìu Bạc Đôi
Ở TP.HCM tôi thường mua ở Phatdatcomputer, thấy giá ổn, 256G giờ tầm 400-500k. Laptop 2012 thì chỉ ssd 2.5 sata 3, dùng thêm vài năm thì cho em nó nghỉ hưu

minhtieneng7697

Rìu Sắt
Giờ ổ cứng cũng rẻ rồi mà bạn nhỉ? Nên đầu tư cái mới bạn à!

ndt2605

Rìu Bạc Đôi
Bạn có lazada đặt cũng dc, mình vừa xem ổ kingston a400 240gb 510k chính hãng tem spc bên memoryzone bán.

gaga2000

Búa Đá
Không liên quan lắm nhưng Bạn xài kiểu gì mà máy tính bền thế? 10 năm rồi không hỏng mình mới mua con dell năm 1017 mà giờ đưa đi sửa họ bảo chết mail rồi.

kakaka3

Búa Gỗ Đôi
Samsung Evo hoặc là WD blue thôi, mấy ổ ssd giá rẻ nhìn vậy khoai lắm ko nên dùng đâu bác

anhtuan1967

Rìu Chiến Chấm
Tuỳ và may hơn khôn với đồ điện tử. Mình mua dùng và đồng nghiệp dùng 5-6 năm rồi chưa có cái nào hư (6-7 cái ổ SSD cho máy bàn, laptop). Hồi đó mua cả rổ chỗ memoryzone. Chọn mấy cái chính hãng bảo hành dài hạn vào. Nói chung dữ liệu nên lưu nhiều chỗ, cho lên đám mây là ổn.

thanhnguyenit

Rìu Sắt
Tình hình là em có con laptop đời 2012, giờ em muốn nâng lên ổ SSD tầm 240 - 256 GB để cài win, còn HDD cũ thì em định mua Caddybay về lắp để lưu dữ liệu. Giờ em muốn nhờ các bác tư vấn recomment giúp em 1 con SSD giá rổ tầm 600 - 700K quay đầu ạ. Em lượn lờ mạng thấy con Crucial BX 500 phù hợp, không biết chất lượng ổn không ạ? P/S: Kinh tế có hạn nên em không cố lên được giá cao hơn đâu ạ. :v:v
Mình vừa tậu em này, ok cả giá và chất