Nhờ tư vấn - Nhờ anh em tư vấn nơi nào, và cách mua key Avast chính hãng | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Nhờ tư vấn Nhờ anh em tư vấn nơi nào, và cách mua key Avast chính hãng

gotiengviet

Búa Đá
Số là mình quản trị mạng cho 1 công ty, hiện nay công ty cần trang bị phần mềm Anti Virus cho các máy tính của nhân viên. Tham khảo nhiều vòng và quyết định chọn Avast. Nên mình muốn Nhờ anh em tư vấn mua ở đâu, và cách mua key Avast chính hãng, để key không bị block, chết trong quá trình sử dụng, có hoá đơn VAT hoặc xác nhận thanh toán (để trả chứng từ cho bộ phận tài vụ). Xin cảm ơn anh em :)

gotiengviet

Búa Đá
Chọn Avast đơn giản vì lão sếp đọc bài này:
Mã:
https://tinhte.vn/threads/microsoft-defender-van-la-mot-trong-nhung-phan-mem-bao-mat-tot-nhat-tren-thi-truong.3027998/
Thấy nó đứng top thế là quất thôi :D

Hinun97

Ở đâu khó có Hinun
Thành viên BQT
Chọn Avast đơn giản vì lão sếp đọc bài này:
Mã:
https://tinhte.vn/threads/microsoft-defender-van-la-mot-trong-nhung-phan-mem-bao-mat-tot-nhat-tren-thi-truong.3027998/
Thấy nó đứng top thế là quất thôi :D
Máy của sếp bạn có mạnh hông? Mạnh thì ráng tư vấn Kaspersky.
Avast đứng top là gì nó nhẹ và phù hợp hầu hết máy tính. Do đó nhiều người dùng. Nhưng về mặt an toàn và hiệu quả thì nó không bằng KAS.
Ý bạn chắc là muốn mua để có hóa đơn đỏ rồi. Cái này ở VN không thấy ai bán :( KAS thì có đó.

Hamano Kaito

Moderator
@gotiengviet | Bạn xài anti virus là cho bạn chứ ko phải cho ai khác. Các bài đánh giá chỉ mang tính chất tham khảo thôi. Nếu bạn dựa vào đó để mua anti thì sai lầm, vì lâu lâu hãng bảo mật nào bỏ tiền nhiều vào đó thì lại lên top 1 <== lúc đó ko lẽ bạn lại bỏ Avast chay sang anti X top 1 đó !???
Bạn cứ xài anti mà đó giờ bạn hay xài, đừng nhấn nhá bậy bạ là được. Còn bỏ tiên mua ủng hộ nhà phát triển thì mình ko bàn tới !

Hinun97

Ở đâu khó có Hinun
Thành viên BQT
@gotiengviet | Bạn xài anti virus là cho bạn chứ ko phải cho ai khác. Các bài đánh giá chỉ mang tính chất tham khảo thôi. Nếu bạn dựa vào đó để mua anti thì sai lầm, vì lâu lâu hãng bảo mật nào bỏ tiền nhiều vào đó thì lại lên top 1 <== lúc đó ko lẽ bạn lại bỏ Avast chay sang anti X top 1 đó !???
Bạn cứ xài anti mà đó giờ bạn hay xài, đừng nhấn nhá bậy bạ là được. Còn bỏ tiên mua ủng hộ nhà phát triển thì mình ko bàn tới !
Cái quan trọng ở đây là SẾP :p Và khi đi làm mà gặp SẾP không biết công nghệ + tỏ ra ta biết là hiểu cảm giác của bác chủ topic thôi hehe.

gotiengviet

Búa Đá
Máy của mình thì cài Windows 10 bản quyền kỹ thuật số nên dùng Windows Defender, chẳng quan tâm lắm đến mấy soft anti-virus bên thứ 3. Cơ mà trong công ty còn khá nhiều máy cài win 7, 8 lộn xộn, các máy win 10 khác cũng không thích (không biết) dùng Windows Defender. Nên đành phải mua thôi :)

Hamano Kaito

Moderator
Máy của mình thì cài Windows 10 bản quyền kỹ thuật số nên dùng Windows Defender, chẳng quan tâm lắm đến mấy soft anti-virus bên thứ 3. Cơ mà trong công ty còn khá nhiều máy cài win 7, 8 lộn xộn, các máy win 10 khác cũng không thích (không biết) dùng Windows Defender. Nên đành phải mua thôi :)

Win 7, 8, 10 có Windows Defender hết, Đối với Win 7 thì down về cài vào. Còn Win 8 với 10 thì có sẵn.
Mà bạn nói ko thích (ko biết) là sao !?? Khó hiểu ?? Đã xài máy tính rồi, có anti free là mừng lắm đấy nhất là doanh nghiệp (hỗ trợ miễn phí nữa chứ từ microsoft) ai lai ko thích (ko biết thì dạy cho biết sử dụng bạn là IT mà !???)

gotiengviet

Búa Đá
Win 7, 8, 10 có Windows Defender hết, Đối với Win 7 thì down về cài vào. Còn Win 8 với 10 thì có sẵn.
Mà bạn nói ko thích (ko biết) là sao !?? Khó hiểu ?? Đã xài máy tính rồi, có anti free là mừng lắm đấy nhất là doanh nghiệp (hỗ trợ miễn phí nữa chứ từ microsoft) ai lai ko thích (ko biết thì dạy cho biết sử dụng bạn là IT mà !???)

Mình giải thích thêm về cái gọi là "không thích, không biết":
Windows Defender nó có giao diện không mấy trực quan, nhìn vào không rõ các chức năng như quét thư mục, quét ổ, quét usb, tạm tắt tường lửa 10p, 30p, loại trừ ứng dụng... bình thường nó là tiếng Anh ăn theo ngôn ngữ của Windows. Cấu hình setting cũng loằng ngoằng hơn các anti-virus bên ngoài. Nói chung, để dành cho các chị em văn phòng là chắc chắn khó dùng hơn BKAV, KIS...

Còn về vấn đề "ai ko biết thì dạy cho biết sử dụng" thì đúng là như vậy, nhưng mình không phải là IT, mình là quản lý tài sản, thiết bị, và chuyên VPS/Server Linux. Bình thường cái Windows Defender có sẵn cứ để kệ nó chạy thôi, máy mình cũng chưa gặp vấn đề gì bao giờ (chắc vì ít dùng, chủ yếu mình online trên môi trường ssh của CentOS, Ubuntu...) nên cũng không biết hướng dẫn đào tạo bài bản, đại trà cho anh chị em cty như nào :)

Đối với doanh nghiệp, vấn đề quan tâm và lo lắng nhất hiện này là phòng tránh virus mã hoá file.

NgoHungCuong

Junior Moderator
Thành viên BQT
Không bao giờ dùng bkav. Trước mình dùng win 7 thì dùng avira free. Sau lên win 10 thì dùng windows defender.
Avast thì bạn có thể mua tại soft247.vn mình thấy ở đây ổn. Trước mình mua idm bên đó.