Nhờ Anh/chị tư vấn giúp em có nên mua Mac Pro 2014 ở thời điểm hiện tại không ? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Nhờ Anh/chị tư vấn giúp em có nên mua Mac Pro 2014 ở thời điểm hiện tại không ?

LizzZ

Gà con
Chào mn, em vừa ra trường vừa đúng lúc lap em đang dùng cũng hư. Hiện tại, do dịch nên kinh phí hạn hẹp không có nhiều em lên các group Mac thì thấy có người bán Mac Pro 2014/i7/8/256gb 13tr.
Em học ngành Thương mại điện tử nên nhu cầu cũng chỉ văn phòng thôi và nếu mua thì em sẽ dùng trong vòng 4 năm tới thì có ổn không. Nhờ Anh/chị tư vấn giúp em với ạ, em cảm ơn rất nhiều vì đó giờ em chưa dùng Mac bao giờ mà chỉ dùng Win
Chúc Anh/chị ngày cuối tuần vui vẻ !

shivalkyra

Búa Gỗ Đôi
sao bạn ko mua laptop windows ấy, chứ con macbook đó cũng cổ lắm rồi, sài mấy dòng cũ thì máy nóng phết đấy

Handrf

Kiếm đá
chưa kể pin, linh kiện các thứ từ lâu cũng thay đôi ba chỗ rồi. mua dùng 1 thời gian + sửa chữa cũng = tiền em win mới đẹp rồi

haivu

Administrator
Thành viên BQT
Sản phẩm điện tử, hãy cố gắng mua đồ mới nha bạn, đặc biệt những máy có dùng pin.

LizzZ

Gà con
Sản phẩm điện tử, hãy cố gắng mua đồ mới nha bạn, đặc biệt những máy có dùng pin.
nhưng mà nếu các đời gần hơn thì có ổn không anh?

AlexanderTN

Gà con
Không biết bạn chủ thớt đã mua được laptop mới chưa nhưng mình là người đang sử dụng Macbook pro 2014 (mình xài từ năm 2014 tới nay) thì khuyên là không nên mua nhé (mặc dù mình vẫn xài máy ổn không vấn đề gì). Với tầm tiền đó mua 1 con laptop Windows nó khỏe mạnh hơn và làm được nhiều việc hơn (mình có thử dùng qua một số máy Windows trong tầm giá 12-13tr, đều rất ok nếu so với máy mình). Chưa kể là nếu mua cũ có vấn đề gì xảy ra thì tiền sửa cũng quá cao và gây nhiều ức chế không đáng.

BHC SHOP

Gà con
độ bền và ổn định khỏi bàn, dùng nhiều về công việc thông thường ok

ansos123

Rìu Bạc
pin còn ngon thì mua ko thì né ra bác ạ. Thay pin mac đời cũ hiếm với đắt