Hỏi/ Thắc mắc - Nhờ Anh/Chị tư vấn cách tắt chế độ read only cho file word | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Nhờ Anh/Chị tư vấn cách tắt chế độ read only cho file word

freakwave14k

Búa Gỗ
Em có tự đặt thuộc tính read only cho file word theo hình ảnh (F12, tool, garena option)
Vậy em tắt cái chế độ read only cho chính file ban đầu mà không phải lưu thành file mới có được không ạ, và cách làm như thế nào?
Nhờ Anh/Chị hỗ trợ giùm em ạ.

Hinun97

Ở đâu khó có Hinun
Thành viên BQT
Vẫn chưa hiểu được câu bạn hỏi?
Vừa muốn read only vừa muốn tắt là sao nhỉ?

Nếu đã đặt readonly thì khi chỉnh sửa file, bạn chỉ có thể save as. Còn muốn save trên file gốc, thì bạn phải bỏ thuộc tính read only đi rồi mới mở lên chỉnh sửa.

Chuột phải vô file, chọn Properties và stick, bỏ stick như hình.

freakwave14k

Búa Gỗ
Vẫn chưa hiểu được câu bạn hỏi?
Vừa muốn read only vừa muốn tắt là sao nhỉ?

Nếu đã đặt readonly thì khi chỉnh sửa file, bạn chỉ có thể save as. Còn muốn save trên file gốc, thì bạn phải bỏ thuộc tính read only đi rồi mới mở lên chỉnh sửa.

Chuột phải vô file, chọn Properties và stick, bỏ stick như hình.

file trên máy tính của em, Chuột phải vô file, chọn Properti, thì phần readonly không được tích ạ.

Attachments

37.4 KB · Lượt xem: 19

Nokia8800

Rìu Sắt
Em có tự đặt thuộc tính read only cho file word theo hình ảnh (F12, tool, garena option)
Vậy em tắt cái chế độ read only cho chính file ban đầu mà không phải lưu thành file mới có được không ạ, và cách làm như thế nào?
Nhờ Anh/Chị hỗ trợ giùm em ạ.
Xem phần đính kèm 21282
Theo mình biết thì chỉ Remove Read Only file word đó thì chỉ có cách lưu thành file mới, bằng cách làm lại thao tác cũ và uncheck Read-only recommended lại thôi bạn!

freakwave14k

Búa Gỗ
bạn copy file mới rồi chỉnh thuộc tính lại không Read only nữa đi, mình mới làm được mà.
Em xin lỗi là chưa hiểu hết ý anh.
Em có thử copy file sang ổ D, mở file, bấm F12, chọn tool, garena option, bỏ chọn readonly thì khi lưu máy đều báo lưu dưới dạng tên, và định dạng khác ạ.

Attachments

125.9 KB · Lượt xem: 10