Hỏi/ Thắc mắc - Nhờ anh chị hướng dẫn cách gộp nhiều mail để tăng dung lượng Gmail ạ? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Nhờ anh chị hướng dẫn cách gộp nhiều mail để tăng dung lượng Gmail ạ?

lalaqn

Gà con
Em chào anh chị!
Em đang dùng Gmail, em nhận mail file excel là chủ yếu, nêu mail đầy nhanh, mà cần lưu ko muốn xóa,
Nhờ anh chị hướng dẫn cách để gộp nhiều mail vào để tăng dung lượng mail lưu trữ hơn ạ
Khi gộp như vậy thì có cần phải chuyển các file excel khách hàng gởi sang các Gmail khác để giảm dung lượng mail chính ko ạ ?
Cảm ơn anh chị !

secpol

Rìu Chiến Bạc
Bạn chọn Outlook của Microsoft, cấu hình POP3 để tải mail về và có lựa chọn không lưu lại bản backup trên gmail. Khi bạn tải mail về rồi thì bạn nên chú ý chỗ lưu mail để còn backup lại cho an toàn đề phòng máy tính có vấn đề.

Bạn vào phần Cài đặt --> Chuyển tiếp và POP/IMAP rồi thiếp lập như hình dưới:

Sửa lần cuối:

quadensatgai

Rìu Sắt
bạn có chuyển sang mail khác thì file đính kèm nó vẫn ở mail cũ, rồi vẫn đầy thôi, trừ khi xóa đi. Chắc ăn là phải bỏ tiền mua dung lượng, hoặc không thì dùng Outlook như bác trên nói.

q1u2a3n4

Búa Gỗ
nên xài lưu trữ đám mây của Google hay Microsoft. Mọi công việc làm nó sẽ lưu trực tiếp và đồng bộ được nhanh, dễ dàng tìm kiếm

lalaqn

Gà con
Bạn chọn Outlook của Microsoft, cấu hình POP3 để tải mail về và có lựa chọn không lưu lại bản backup trên gmail. Khi bạn tải mail về rồi thì bạn nên chú ý chỗ lưu mail để còn backup lại cho an toàn đề phòng máy tính có vấn đề.

Bạn vào phần Cài đặt --> Chuyển tiếp và POP/IMAP rồi thiếp lập như hình dưới:

Xem phần đính kèm 14691
có lưu dc qua trên Outlook của Microsoft, mà ko tải về ko anh nhỉ ?

lalaqn

Gà con
Không bạn nhé. Lưu online chỉ được 1 ngưỡng cụ thể thôi. Chắc cú thì vẫn tải về nếu bạn không muốn chi tiền hàng tháng để mua thêm dung lượng.
Cho em hỏi trong các mail gởi có CC nhiều mail, làm sao để copy tất cả các mail CC trong tất cả Gmail nhanh nhất ạ
Em cảm ơn anh !