Hỏi/ Thắc mắc - Nhờ anh chị giúp đỡ về lỗi driver VGA? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Nhờ anh chị giúp đỡ về lỗi driver VGA?

Chào anh chị, em mấy hôm nay có gặp 2 trường hợp cài laptop lên, 1 con asus zenbook, 1 con lenovo 81VV , bị lỗi màn hình xanh do VGA ( biểu hiện là bật sleep lên là xanh màn). Em đã cài thử 2 bản win 1903 và 1909, đóng bộ driver trên trang chủ nhưng vẫn không khắp phục được, mong anh chị cho ý kiến ạ. Cả 2 con đều là máy mới ạ. Em cảm ơn.

MocLove

Rìu Sắt
Trước mình có gặp lỗi xanh màn hình này, lý do thì lại do lỏng cáp ổ cứng.

vinhkm6

Rìu Bạc
Cả 2 máy thì do bộ cài win rùi, check mã hash or md5 file chưa

Cả 2 máy thì do bộ cài win rùi, check mã hash or md5 file chưa
bộ win này em cài cho rất nhiều lap rồi ạ, chỉ có 2 con ấy là dính thôi ạ.

dungtran308

Búa Gỗ
1. check lại bộ cài win chuẩn.
2. là check lại driver vga. Không phải cứ driver trang chủ, mới nhất là chuẩn. Như con máy dell của mình, cài bản driver vga mới nhất là bị màn hình xanh. Còn cài driver cũ hơn trước đó thì không bị.

1. check lại bộ cài win chuẩn.
2. là check lại driver vga. Không phải cứ driver trang chủ, mới nhất là chuẩn. Như con máy dell của mình, cài bản driver vga mới nhất là bị màn hình xanh. Còn cài driver cũ hơn trước đó thì không bị.
vâng, để em thử ạ
Em cảm ơn.

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
bạn bật chế độ tạo dump để dùng dump viewer check xem mã code là gì

kenxpro

Búa Gỗ
#1 bác cài win 10 thì thử đừng cài driver mà để window tự update driver xem bị lỗi nữa không vì đôi khi driver không tương thích.
#2 (cái này thì hiếm nhưng không phải không có) là xem lại trình tự cài driver của hãng. Trước em xài con sony vaio E seri cài theo những gì down được không có trình tự cũng bị 1 vài lỗi nhỏ như touchpad k nhận full chức năng
#3 check chkdsk