Nhờ anh chị em tư vấn Build case. | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Nhờ anh chị em tư vấn Build case.

son38

Búa Gỗ Đôi
Thân chào toàn thể các anh em VNZ. Như tiêu đề do nhu cầu nâng cấp thêm máy để làm việc nên muốn nhờ ace tư vấn xây dựng cấu hình máy với các tiêu chí:
- Chip i5 (đời >=11) + main + ram 8GB phù hợp đời càng cao càng tốt.
- ổ cứng 120ssd + 1Tb HDD
- Case thường, không cần VGA rời
- Giá 15tr quay đầu.
Chúc ace một ngày tốt lành. Xin cám ơn {bye}{bye}{bye}

phamtoan

Búa Gỗ
Không cần mua vga rời thì giá trên là build thoải mái rồi bạn. Nếu thích sự ổn định thì khuyên mua máy đồng bộ của dell hay hp đều ngon. Mà kbt bạn hỏi 15 triệu là có yêu cầu màn hay mỗi case không nhỉ?

son38

Búa Gỗ Đôi
Không cần mua vga rời thì giá trên là build thoải mái rồi bạn. Nếu thích sự ổn định thì khuyên mua máy đồng bộ của dell hay hp đều ngon. Mà kbt bạn hỏi 15 triệu là có yêu cầu màn hay mỗi case không nhỉ?
Mỗi case thôi b ạ :D

Swings Onlyone

Rìu Vàng Đôi
thế này..........tiền nào của đó nha. nói trước đỡ mất lòng.
nếu là "sao cũng được" miễn đáp ứng yêu cầu trên thì 15tr hoàn toàn dư khá nhiều. còn dùng bền, sống lâu thì phải tốn hơn 1 chút. chứ để tư vấn xong toàn asus với cả tuf, nhìn thì ngon mà không có bền, lúc đó bắt đền tội nghiệp.

Mã:
Mainboard    GIGABYTE B660M AORUS PRO AX DDR4 (rev. 1.0) | 4.5tr
CPU    Intel Core i5 12400F / 2.5GHz Turbo 4.4GHz / 6 Nhân 12 Luồng / 18MB / LGA 1700 | 5tr
RAM    Kingston Fury Beast 8GB 3200 DDR4 RGB | 1.1tr
HDD    HDD WD Blue 1TB 7200rpm | 1tr
SSD    Gigabyte 128GB M.2 2280 NVMe PCIe Gen 3x4 | 700k
PSU    Nguồn Gigabyte P450B - 450W - 80 Plus Bronze | 900k   
Case     1st Player Fire Dancing V2-A (4 fan RGB) | 800k   
Cooling    DEEPCOOL GAMMAXX 400 XT | 700k

vừa tém nha, không có dư đồng nào.

Swings Onlyone

Rìu Vàng Đôi
chết mịa quên, không card mà quất cho con F thì màn đen thui rồi {rofl}
bỏ chữ F đi thì thêm 400k nhé.
khổ ghê. ngại cân đối lại quá. thôi chờ anh em khác đi ngang qua cân lại cho

MinhGiang

Rìu Bạc Đôi
Nếu mua máy bộ thì15 triệu chỉ mua được core i3 gen 11, 12 khó lên được i5

Hamano Kaito

Moderator
Sẵn tiện nhờ các thím tư vấn giúp mình bộ AMD khoảng 45 củ được ko vậy? (Chỉ CASE thôi, mấy cái khác từ từ tậu sau) Mình làm bên đồ họa nhưng chủ yếu là chơi game là chính {bye}. Công việc chính của mình chủ yếu là AI, CorelDraw
---
Cái mình muốn là 1 bộ amd đời mới là tốt nhất. Chỗ mua nữa nha ở TPHCM

laanhtuanngoc

Rìu Bạc
Sẵn tiện nhờ các thím tư vấn giúp mình bộ AMD khoảng 45 củ được ko vậy? (Chỉ CASE thôi, mấy cái khác từ từ tậu sau) Mình làm bên đồ họa nhưng chủ yếu là chơi game là chính {bye}. Công việc chính của mình chủ yếu là AI, CorelDraw
---
hơi cao tý so với tầm tiền của bác

tranvantung

Búa Gỗ
Gigabyte B660M DS3H AX DDR4 (Rev 1.x) – Socket 1700
Intel Core i5-12400 – 6C/12T – 18MB Cache – 2.50 GHz Upto 4.40 GHz
Thermalright Assassin King 120 SE ARGB – CPU Air Cooler
Kingston Fury Renegade RGB – 16GB (2x8GB) DDR4 – Bus 3200MHz Cas 16
Samsung 980 M.2 2280 1TB – PCIe Gen 3.0 x4 NVMe V-NAND
DeepCool PF450D – 450W 80 Plus Power Supply
cấu hình theo ý bạn nè tham khảo đi bạn, chưa màn hình và case nhé, con nguồn có thể gắn thêm 1 con VGA vừa vừa, ổ HDD theo mình là không cần thiết mua 2 ổ, 1 con SSD 1TB là được bạn ạ, ram nên là 16GB đi vì bên mình sài 8g thấy còn thiếu nè

Sửa lần cuối:

son38

Búa Gỗ Đôi
Cám ơn các anh chị em đã tư vấn. chỗ mình ở tỉnh nên giá có thể chênh lệch 1 chút. chủ yếu muốn tham khảo cấu hình cho phù hợp vì đôi lúc thợ ở đây cũng không được rành 100% cho lắm :D

Chớ có mua link kiện, ngay cả máy đã lắp hết sẵn ở tỉnh. Khoan nói về giá cả, bạn nên làm một chuyến ra thành phố, chất lượng sẽ an tâm hơn nhiều, khỏi phải chạy tới chạy lui đổi trả sửa chữa mệt mỏi lắm.

trantrinh1902

Búa Đá Đôi
Mình cũng k card, bộ này i7 12th mình build hồi tháng 8 tầm 19.5tr. Mua mới hết (trừ tản nước mua used còn bảo hành đến 2024 thôi). Nên mình nghĩ 15tr bạn build thoải mái.
Lý do Main và nguồn mìh mua rẻ dc tầm 800k mỗi món là do mua đồ của MSI, họ có chương trình shout out, họ tặng lại 2 mã steam code 10$, đem bán lại tầm 800k cho 2 mã đó. Chi tiết bạn có thể tìm hiểu ở group này. Đợt đó đúng vô dịp hè nên mình còn được tặng thêm tai nghe, chuột trị giá cũng vài củ :D

Swings Onlyone

Rìu Vàng Đôi
---
hay cho câu Mình làm bên đồ họa nhưng chủ yếu là chơi game là chính {lmao}