Nhờ tư vấn - Nhờ ae tư vấn nâng cấp RAM Laptop. | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Nhờ tư vấn Nhờ ae tư vấn nâng cấp RAM Laptop.

addpaz0

Rìu Sắt Đôi
Chào ae.
Mình đang dùng con Acer này:
Mình muốn gắn thêm cây ram 8 hoặc 16gb nhờ ae tư vấn nên chọn loại nào ạ.
cảm ơn ae :D

bumblebee21

Rìu Sắt Đôi
Theo thông tin mình đọc ở máy bạn thì đang có 1 thánh ram 4gb onboard (gắn chết), và 1 thanh thay được. Nếu muốn nâng ram thì bạn phải tháo thanh 4gb và gắn thanh mới vào. Theo mình gắn thanh 16gb cho thành 20gb luôn

love2learnonline

Rìu Sắt
Theo mình bạn muốn biết lap của mình có thể upgrade thêm bao nhiêu RAM? thì
bạn nên vào trang chủ của Acer/hỗ trợ... ở đây bạn sẽ tìm thấy main của bạn (lap) sẽ cho install thêm max (tối đa)
RAM. Mình vẫn thường làm như vậy cho các dòng máy TOSHIBA, DELL... và cả DESKTOP (máy bàn) và đều thành công.

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
Theo như đg link kia thì máy bạn đã lắp hết slot ram , vì con này chỉ có 1 slot rời . bạn muốn thêm ram thì phải bỏ 1 thanh , tối đa 1 thanh 16GB

quydo991

Búa Gỗ
theo cấu hình thì có một ram onboard thì không nâng cấp được vì gắn chết trên main, còn một khe 4GB nâng cấp dc đúng theo chuẩn Ram mà main hỗ trợ thôi.

MinhGiang

Rìu Bạc Đôi
Trước khi mua nên check xem laptop hỗ trợ bao nhiêu ram? Nếu hỗ trợ 32gb ram thì mua thanh 16gb/2400Mhz gắn vô thay vị trí thanh 4gb rời.