Hướng dẫn - Nhấn 2 lần phím home ảo khóa màn hình Iphone. | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hướng dẫn Nhấn 2 lần phím home ảo khóa màn hình Iphone.

huynhan113

Búa Đá
Chào các bạn hôm nay mình xin hướng dẫn các bạn khóa màn hình Iphone bằng cách nhấp đúp phím home ảo, cách này chắc một số bạn đã biết rồi nhưng cách này mình thấy rất tốt nên mình hướng dẫn, các bạn nào chưa biết thì lầm theo mình nhé :

Hoặc bạn vào :

Cài Đặt --> Cài Đặt Chung --> Trợ Năng --> AssistiveTouch --> Chạm hai lần sau đó các bạn chọn thời gian khóa nhé, mặc định là 0,3s.

Như vậy là xong.

Chúc các bạn vui vẽ .

ovinguyen

Life is inherently sweet but also bitter.
Đây là để hạn chế sd phím home nhiều nhanh hỏng
Từ ip6s trở đi có chức năng đưa lên để bật sáng màn hình, mình toàn làm vậy để cho khỏi sử dụng nút home và nguồn nhiều, còn khóa màn hình mình không xài như bạn trên, mình sửa lại danh mục của phím home ảo đưa khóa màn hình và nhiều thao tác khác như chụp màn hình... ra ngoài khi đó thao tác nhanh hơn.