Giới thiệu phim  NHÀ TIÊN TRI 2015 - HÌNH ẢNH BÁC HỒ VĨ ĐẠI

huynhminhtriet
THÔNG TIN:
Nước sản xuất: VIỆT NAM
Đạo diễn: VƯƠNG ĐỨC
Diễn viên: NSND BÙI BÀI BÌNH ( vai bác Hồ )
Thời lượng: 1 giờ 49 phút

NỘI DUNG:
Bộ phim giới thiệu cuộc sống của Bác Hồ và các chiến sĩ cách mạng giai đoạn 1947-1950, khu rừng Việt Bắc, hành trình vượt sông suối, leo đèo, băng rừng, đến căn cứ...mỗi trường đoạn đều tô điểm thêm hình ảnh giãn dị, nhân cách sống, mọi thứ về bác Bác.

Đạo diễn VƯƠNG ĐỨC​

ĐÁNH GIÁ:
- Nội dung: tác phẩm được đạo diễn Vương Đức và nhà biên kịch Hoàng Nhuận Cầm chấp bút dựa trên 2 tác phẩm truyện ngắn của Bác trước năm 1957 là VIỆT BẮC ANH DŨNG và GIẤC NGỦ 10 NĂM..về ngày giải phóng Hà Nội, mất 7 năm thai nghén kịch bản và 5 năm chuẩn bị, đầu tư, quay phim, sản xuất! Giới thiệu đến khán giả những ngày gian khó, đầy thử thách của Bác và những chiến sĩ cách mạng giữa rừng, lên kế hoạch và chuẩn bị cho cuộc kháng chiến lịch sử vĩ đại!

Cảnh Bác ngồi câu cá giữa rừng núi, thác nước rất đẹp!​

- Kỹ xảo: Trước tiên và quan trọng nhất là hình ảnh của Bác, được thể hiện qua diễn xuất của NSND Bùi Bài Bình, ông phải giảm cân từ 56kg xuống 50kg, ngoài ngoại hình, ông còn chuyên tâm đầu tư kỹ về mặt diễn xuất từng cử chỉ, lời nói, hành động phải thể hiện được cái hồn, cái tâm của Bác, rất khó khăn nhưng phải làm cho thật tốt! Phần ngoại cảnh quay trực tiếp ở rừng, sông suối, thác nước, gờ đá...rất đẹp, riêng đoạn kết, máy bay chiến đấu còn hơi ảo, chưa giống thật nhưng vẫn tạo được không khí hào hùng, hoành tráng.

Diễn viên BÙI BÀI BÌNH trong vai bác Hồ.​

- Thông điệp: Bộ phim được phát hành vào ngày lễ quốc khánh 02-9-2015 và đang được các đài truyền hình tỉnh phát lại vào hôm nay, 19-5-2021, nhân ngày sinh của Bác, mang đến người xem hình ảnh quen thuộc, đáng quý của Bác, dù ở khía cạnh nào, diễn viên BÙI BÀI BÌNH đã hoàn thành xuất sắc vai diễn quan trọng nhất và khó khăn nhất trong sự nghiệp của mình, mang đến cảm giác hoài niệm, tràn đầy lòng tôn kính, sự yêu thương của dân tộc VIỆT NAM và các nước trên thế giới giành cho Bác!

Phân cảnh cuối hào hùng, giàu cảm xúc!​

CẢM NHẬN:
Bộ phim mới nhất về hình ảnh bác Hồ, người giãn dị và tràn đày nhiệt huyết, lao tâm lao lực cho suy nghỉ giải phóng đất nước, mình rất xúc động khi xem qua những hình ảnh non nước Việt Nam và ánh mắt của nghệ sĩ BÙI BÀI BÌNH trong vai bác Hồ...mình cho bộ phim 9/10 điểm.

Sửa lần cuối:
Trả lời

TheAnh81

Gà con
Ảo, làm gì có ai mà được gọi là con người mà không có tham sân si, ước muốn hạnh phúc bản thân, gia đình, vợ chồng, con cái, anh em, bố mẹ.