Nhà Thông Thái Trẻ - Game Việt Nam cũ mà hay! | Page 2 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Nhà Thông Thái Trẻ - Game Việt Nam cũ mà hay!

Mình dùng win 10 64 bit tải về dùng ultraiso cài thì nó báo lỗi này giờ làm sao đây bạn, mình rất thích trò này bạn có thể giúp mình không. Cảm ơn bạn nhiều.

Windows\System32\OLE2.DLL is either not designed to run on Windows or it contains an error. Try installing the program again using the original installation media or contact your system administrator or the software vendor for support. error status 0xc0000131.
mình không gửi hình lên diễn đàn được nó cứ không cho đăng nhập nên mình chép lại lỗi ở đây

Sửa lần cuối:
Bạn có cách nào để mình tải bản không cần cài đặt mà chỉ cần giải nén ra là chơi được không bạn.

phj4nhpr09xx

† God bless Country Music & Country Gospel Music ♫
Thành viên BQT
Windows\System32\OLE2.DLL is either not designed to run on Windows or it contains an error. Try installing the program again using the original installation media or contact your system administrator or the software vendor for support. error status 0xc0000131.
mình không gửi hình lên diễn đàn được nó cứ không cho đăng nhập nên mình chép lại lỗi ở đây

Bạn thử dùng phần mềm Alcohol xem sao:
Còn mình chỉ có bản cài đặt thôi, không có bản giải nén ra chơi luôn đâu bạn :)

Cảm ơn bạn

Bạn ơi, mình tải 2 file về rồi giải nén hết rồi, mình cũng cài Ultraso, tuy nhiên mình không biết dùng Ultraso để cài. Bạn chỉ giúp mình được không? Mình nhấp file Setup.EXE thì bị báo Corrupt Installation Detected. Nếu được bạn hướng dẫn sơ sơ cách cài giúp mình nha. Cảm ơn bạn nhiều lắm lắm.

phj4nhpr09xx

† God bless Country Music & Country Gospel Music ♫
Thành viên BQT
Bạn ơi, mình tải 2 file về rồi giải nén hết rồi, mình cũng cài Ultraso, tuy nhiên mình không biết dùng Ultraso để cài. Bạn chỉ giúp mình được không? Mình nhấp file Setup.EXE thì bị báo Corrupt Installation Detected. Nếu được bạn hướng dẫn sơ sơ cách cài giúp mình nha. Cảm ơn bạn nhiều lắm lắm.

Bạn dùng phần mềm Alcohol 120 để cài game vào máy nhé. Hướng dẫn đã có rất nhiều ở trên mạng bạn có thể tham khảo.

thanhthientd

Live Loving As Jesus
Mình cũng bị lỗi tương tự đã test trên Windows 10 1903, do cái version Microsoft ActiveMovie nó chỉ tương thích với Windows cũ thôi, game chắc chỉ thích hợp cho Windows 7 trở xuống :(

zhugelaing

Gà con
cảm ơn bạn nhiều nhé ;)
Chắc hẳn các bạn đã từng đam mê những dòng game này từ nhỏ, mình nghĩ thế hệ của mình ai cũng đã chơi qua rồi, bây giờ chơi lại vẫn cảm thấy vui và có cảm giác tuổi thơ quay trở về.

Đặc biệt đây cũng là thể loại game giáo dục, nên ai có con, có em thì cho nó chơi, vừa chơi vừa học luôn.

Bạn sẽ vào vai nhân vật trong hình, bằng cách trả lời những bài toán đố, suy nghĩ cách giải cứu người, lấy đồ vật dưới giếng...v.v. bạn sẽ lấy được những ngôi sao. Nhiệm vụ của bạn là cứu tất cả dân làng.

Link download Nhà Thông Thái Trẻ - Game Việt Nam cũ mà hay!

*** Hidden text: cannot be quoted. ***

Nếu có link nào die thì phiền các bạn thông báo cho mình tại topic này để fix lại nhanh nhất!

Chúc các bạn vui vẻ!

This game was tested by @phj4nhpr09xx of VN-Zoom.org

HVD92

Gà con
Chắc hẳn các bạn đã từng đam mê những dòng game này từ nhỏ, mình nghĩ thế hệ của mình ai cũng đã chơi qua rồi, bây giờ chơi lại vẫn cảm thấy vui và có cảm giác tuổi thơ quay trở về.

Đặc biệt đây cũng là thể loại game giáo dục, nên ai có con, có em thì cho nó chơi, vừa chơi vừa học luôn.

Bạn sẽ vào vai nhân vật trong hình, bằng cách trả lời những bài toán đố, suy nghĩ cách giải cứu người, lấy đồ vật dưới giếng...v.v. bạn sẽ lấy được những ngôi sao. Nhiệm vụ của bạn là cứu tất cả dân làng.

Link download Nhà Thông Thái Trẻ - Game Việt Nam cũ mà hay!

*** Hidden text: cannot be quoted. ***

Nếu có link nào die thì phiền các bạn thông báo cho mình tại topic này để fix lại nhanh nhất!

Chúc các bạn vui vẻ!

This game was tested by @phj4nhpr09xx of VN-Zoom.org

Cảm ơn bạn đã có công lưu trữ và chia sẻ game hay đầy bổ ích.