Nhà Thông Thái Trẻ - Game Việt Nam cũ mà hay! | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Nhà Thông Thái Trẻ - Game Việt Nam cũ mà hay!

phj4nhpr09xx

† God bless Country Music & Country Gospel Music ♫
Thành viên BQT
Chắc hẳn các bạn đã từng đam mê những dòng game này từ nhỏ, mình nghĩ thế hệ của mình ai cũng đã chơi qua rồi, bây giờ chơi lại vẫn cảm thấy vui và có cảm giác tuổi thơ quay trở về.

Đặc biệt đây cũng là thể loại game giáo dục, nên ai có con, có em thì cho nó chơi, vừa chơi vừa học luôn.

Bạn sẽ vào vai nhân vật trong hình, bằng cách trả lời những bài toán đố, suy nghĩ cách giải cứu người, lấy đồ vật dưới giếng...v.v. bạn sẽ lấy được những ngôi sao. Nhiệm vụ của bạn là cứu tất cả dân làng.

Link download Nhà Thông Thái Trẻ - Game Việt Nam cũ mà hay!

Nếu có link nào die thì phiền các bạn thông báo cho mình tại topic này để fix lại nhanh nhất!

Chúc các bạn vui vẻ!

This game was tested by @phj4nhpr09xx of VN-Zoom.org

Sửa lần cuối:

CaVoi

Gà con
làm sao để cài đặt vậy ạ. sau khi chạy intro game hiển thị lỗi "đĩa không hợp lệ" xong thoát luôn.

phj4nhpr09xx

Thành viên BQT
làm sao để cài đặt vậy ạ. sau khi chạy intro game hiển thị lỗi "đĩa không hợp lệ" xong thoát luôn.

Bạn sử dụng phần mềm UltraISO hoặc các phần mềm tạo ổ đĩa ảo để cài game này nhé :)

HVD92

Gà con
Chắc hẳn các bạn đã từng đam mê những dòng game này từ nhỏ, mình nghĩ thế hệ của mình ai cũng đã chơi qua rồi, bây giờ chơi lại vẫn cảm thấy vui và có cảm giác tuổi thơ quay trở về.

Đặc biệt đây cũng là thể loại game giáo dục, nên ai có con, có em thì cho nó chơi, vừa chơi vừa học luôn.

Bạn sẽ vào vai nhân vật trong hình, bằng cách trả lời những bài toán đố, suy nghĩ cách giải cứu người, lấy đồ vật dưới giếng...v.v. bạn sẽ lấy được những ngôi sao. Nhiệm vụ của bạn là cứu tất cả dân làng.

Link download Nhà Thông Thái Trẻ - Game Việt Nam cũ mà hay!

Part 1:
No quote
Part 2:
No quote

Part 1:
No quote
Part 2:
No quote

Nếu có link nào die thì phiền các bạn thông báo cho mình tại topic này để fix lại nhanh nhất!

Chúc các bạn vui vẻ!

This game was tested by @phj4nhpr09xx of VN-Zoom.org

Cắm ơn bạn nhiều. Tôi tìm lại nó để cho các em và cháu đã lâu rồi.

jaylin

Gà con
HELLO BẠN.MÌNH HIỆN TẠI DÙNG ULTRAISO ĐỂ CÀI GAME NHÀ THÔNG THÁI TRẺ ,NHƯNG CHẠY FILE SETUP THÌ CHƯƠNG BẢO KHÔNG THỂ MỞ TẬP TIN FONT VNUQVINH VÌ KHÔNG ĐỦ CHỖ TRỐNG VÀ QUYỀN TRUY CẬP, XIN ĐƯỢC CHỈ DẪN TỪ BẠN,XIN CÁM ƠN

phj4nhpr09xx

Thành viên BQT
HELLO BẠN.MÌNH HIỆN TẠI DÙNG ULTRAISO ĐỂ CÀI GAME NHÀ THÔNG THÁI TRẺ ,NHƯNG CHẠY FILE SETUP THÌ CHƯƠNG BẢO KHÔNG THỂ MỞ TẬP TIN FONT VNUQVINH VÌ KHÔNG ĐỦ CHỖ TRỐNG VÀ QUYỀN TRUY CẬP, XIN ĐƯỢC CHỈ DẪN TỪ BẠN,XIN CÁM ƠN

Bạn cho mình xem cái hình báo lỗi nguyên gốc được không?

phj4nhpr09xx

Thành viên BQT
Xem phần đính kèm 14445
MÌNH CHẠY ULTRAISO VÀO ĐƯỢC THÌ CHẠY FILE SETUP THÌ NÓ BÁO NHƯ NÀY

1. Bạn kiểm tra ổ đĩa còn dung lượng để cài game không?
2. Khi cài đặt, file game không được đặt trong đường dẫn có chứa ký tự tiếng Việt có dấu.
3. Bạn vào topic bên dưới cài bộ Font full đầy đủ cho máy tính:

jaylin

Gà con
vấn đề này mình cũng không biết xử lý sao nữa, nếu k phiền thì bạn có thể giúp mình ultraview dc k

phj4nhpr09xx

Thành viên BQT
vấn đề này mình cũng không biết xử lý sao nữa, nếu k phiền thì bạn có thể giúp mình ultraview dc k

Bạn không hiểu chỗ nào thì hỏi mình, bạn đã đáp ứng lần lượt đầy đủ 3 yêu cầu mình ghi bên trên chưa?

jaylin

Gà con
mình cũng làm theo các bước bạn hướng dẫn ,bây giờ thì có lỗi khác nữa,mong bạn giúp đỡ
Screenshot (23).png