Thảo luận - Người khuyết tật có thể làm lập trình viên được không? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Thảo luận Người khuyết tật có thể làm lập trình viên được không?

Tran Thu

Gà con
Các thành viên am hiểu nhiều về công nghệ thông tin có thấy người khuyết tật nào thành đạt về mảng lập trình chưa ạ ( mấy người nổi tiếng thì mình đọc báo nhiều rồi ) muốn xin ý kiến người thật, việc thật của mọi người.

Hiện tại mình nghe ngóng được thông tin ở Thái Bình có công ty lập trình phần mềm và thiết kế website tên VAWAY có mở các lớp đào tạo người khuyết tật trở thành lập trình viên và các công việc tương tự liên quan tới công nghệ thông tin như: đồ họa, quản trị website.
Mình có người quen cũng muốn theo đuổi ngành lập trình mà băn khoăn không biết có nên dẫn tới đây để xin vào học không. Sợ không theo được thì lại thất vọng.

Với lại mọi người có thêm thông tin gì về lớp đào tạo người khuyết tật của công ty VAWAY này không ạ? Trước khi hỏi thêm thông tin từ công ty mình muốn xin ý kiến của mọi người trước cho khách quan.

coony

Búa Đá
Được nhé bạn. Nghề lập trình này nó không kỳ thị người khuyết tật đâu và có lẽ là công việc thích hợp cho họ nữa. Mình thấy khoảng 3-4 trường hợp thực tế rồi.

coony

Búa Đá
Năng lực cũng vừa phải thôi, cần cù chịu khó là được !

dammage

Rìu Chiến
cái title thì hỏi là "có thể làm", vô bài lại đòi thêm "thành đạt"

gần chỗ tui làm thấy có 2 đứa halfling với 1 đứa tật chân đi chấm phẩy, ngày xưa học bên khoa học tự nhiên thì biết 1 ông bị tật trên mặt làm ở cái phòng kế bên phòng đào tạo, thấy cũng bình thường, nếu lấy nguyễn công hùng làm tiêu chuẩn thành đạt thì chưa ai được như vậy

tui thấy tỉ lệ những người này cũng ít, với lại ngay cả người bình thường không phải ai cũng được như nguyễn công hùng nên khó mà nói về khả năng thành công lắm

nói thêm chút, người khuyết tật thành công nhất mà tui biết chính là stephen hawking

Tran Thu

Gà con
Được nhé bạn. Nghề lập trình này nó không kỳ thị người khuyết tật đâu và có lẽ là công việc thích hợp cho họ nữa. Mình thấy khoảng 3-4 trường hợp thực tế rồi.
thật hả bạn, thank bạn

Tran Thu

Gà con
cái title thì hỏi là "có thể làm", vô bài lại đòi thêm "thành đạt"

gần chỗ tui làm thấy có 2 đứa halfling với 1 đứa tật chân đi chấm phẩy, ngày xưa học bên khoa học tự nhiên thì biết 1 ông bị tật trên mặt làm ở cái phòng kế bên phòng đào tạo, thấy cũng bình thường, nếu lấy nguyễn công hùng làm tiêu chuẩn thành đạt thì chưa ai được như vậy

tui thấy tỉ lệ những người này cũng ít, với lại ngay cả người bình thường không phải ai cũng được như nguyễn công hùng nên khó mà nói về khả năng thành công lắm

nói thêm chút, người khuyết tật thành công nhất mà tui biết chính là stephen hawking
hi ý mình chỉ là theo được nghề lập trinh thôi vậy là hạnh phúc lắm rồi. Thành đạt ở đây mang ngĩa đó thôi bạn

Tran Thu

Gà con
cái nghề chỉ ngồi thích hợp ko cần đi lại, cần trí nhớ tốt là học đuoc thôi, cũng chẳng cần bằng đại học hay cao đẳng, học lớp chuyên ngành lấy cái chứng chỉ tốt
hiện tại a ấy mày mò trên mạng thôi chứ chưa đi học lớp nào. bạn biết lớp nào không giới thiệu mình với

sugarkim

Junior Moderator
Thành viên BQT
Các thành viên am hiểu nhiều về công nghệ thông tin có thấy người khuyết tật nào thành đạt về mảng lập trình chưa ạ ( mấy người nổi tiếng thì mình đọc báo nhiều rồi ) muốn xin ý kiến người thật, việc thật của mọi người.

Hiện tại mình nghe ngóng được thông tin ở Thái Bình có công ty lập trình phần mềm và thiết kế website tên VAWAY có mở các lớp đào tạo người khuyết tật trở thành lập trình viên và các công việc tương tự liên quan tới công nghệ thông tin như: đồ họa, quản trị website.
Mình có người quen cũng muốn theo đuổi ngành lập trình mà băn khoăn không biết có nên dẫn tới đây để xin vào học không. Sợ không theo được thì lại thất vọng.

Với lại mọi người có thêm thông tin gì về lớp đào tạo người khuyết tật của công ty VAWAY này không ạ? Trước khi hỏi thêm thông tin từ công ty mình muốn xin ý kiến của mọi người trước cho khách quan.
Bạn mình vẫn chinh phục được ước mơ.

- Thứ nhất chính bạn đang coi người quen của bạn không phải người bình thường. Mình không biết mức độ nhưng tại sao không phải là những trường bình thường?
- Thứ 2 tất cả các trường đại học cao đẳng trên cả nước đều nhận sinh viên miễn đủ điều kiện đầu vào của trường.

Sửa lần cuối:

Tran Thu

Gà con
Bạn mình vẫn chinh phục được ước mơ.

- Thứ nhất chính bạn đang coi người quen của bạn không phải người bình thường. Mình không biết mức độ nhưng tại sao không phải là những trường bình thường?
- Thứ 2 tất cả các trường đại học cao đẳng trên cả nước đều nhận sinh viên miễn đủ điều kiện đầu vào của trường.
a ấy sinh năm 86 rồi bạn. ngồi xe lăn sinh hoạt cũng sẽ bất tiện bạn ạ vì tắm rửa sinh hoạt đều k thể tự lo dc. nên đi học trường bình thường cũng khó. đó là lý do mình cũng đang đắn đo

dammage

Rìu Chiến
a ấy sinh năm 86 rồi bạn. ngồi xe lăn sinh hoạt cũng sẽ bất tiện bạn ạ vì tắm rửa sinh hoạt đều k thể tự lo dc. nên đi học trường bình thường cũng khó. đó là lý do mình cũng đang đắn đo
nếu vậy thì thử tìm hiểu hệ đào tạo từ xa hay mấy khóa học online coi sao bạn

Tran Thu

Gà con
nếu vậy thì thử tìm hiểu hệ đào tạo từ xa hay mấy khóa học online coi sao bạn
mình ở thái bình nên dự tính đưa a qua công ty vaway xem sao. vì thấy họ đăng bài hỗ trợ người khuyết tật mấy khóa rồi.hy vọng có kết quả tốt. thank bạn

prochimen

Búa Đá
Bạn có đủ đam mê với nó không đã, đam mê rồi thì những cái khác giải quyết được hết. Chỉ sợ đam mê không đủ lớn thôi, làm gì cũng vậy không ah.