Người dùng Cốc Cốc tìm kiếm nhiều về G63 và Hậu Covid trong Q1/2022

VNZ-NEWS
Vn-Z.vn ngày 12 tháng 05 năm 2022, Theo báo cáo xu hướng tìm kiếm nổi bật trong Q1/2022 đối với người dùng Cốc Cốc , có nhiều truy vấn về "G63" và hậu Covid.

Báo cáo Xu hướng tìm kiếm nổi bật Q1/2022, Cốc Cốc điểm lại một số xu hướng khi người dùng Việt thực hiện tra cứu thông tin trên mạng về 5 chủ đề chính trong 3 tháng đầu năm 2022.

Khác với Báo cáo Xu hướng tìm kiếm nổi bật của người Việt 2021 (Cốc Cốc Year in Search) được công bố trước đó, thay vì tổng hợp từ 15 chủ đề trong cả năm, bản báo cáo này chỉ thống kê về 5 chủ đề tìm kiếm phổ biến nhất, top các từ khóa truy vấn nổi bật theo chủ đề, và sự tăng trưởng của các chủ đề tìm kiếm mà người Việt quan tâm trong 3 tháng đã qua. Năm chủ đề được đề cập trong báo cáo bao gồm: Sức khỏe và Sắc đẹp; Xe cộ; Tài chính; Giáo dục; Du lịch và Hàng không. Bên cạnh đó, trong bản báo cáo lần này, Cốc Cốc còn bổ sung thêm phần phân tích chi tiết cho từng chủ đề.

Tổng lượng tìm kiếm trên Công cụ tìm kiếm Cốc Cốc trong quý I/2022 tăng 27% so với cùng kỳ năm trước.

Ở quý I/2021, tổng lượng tìm kiếm về hai chủ đề Sức khỏe và Sắc đẹp tăng so với cùng kỳ năm trước, tương ứng với 55% và 16%. Điều này phản ánh Covid-19 đã
làm thay đổi thói quen tìm kiếm cũng như hành vi mua sắm của người Việt liên quan đến chủ đề này.

Bên cạnh đó, người dùng Cốc Cốc còn rất quan tâm đến cách điều trị, các loại thuốc và các thiết bị hỗ trợ điều trị Covid-19 tại nhà. Các từ khóa xoay quanh vấn đề điều trị Covid ghi nhận mức tăng trưởng bằng lần trong quý I/2022 so với quý trước. Đồng thời, trên Công cụ tìm kiếm Cốc Cốc cũng ghi nhận lượng truy cập gia tăng tương ứng với mức độ quan tâm của người Việt về vấn đề này.

Về hạng mục xe cộ , người dùng cốc cốc Trong quý I/2022 tìm kiếm liên quan đến Xe cộ tăng trưởng 11% so với cùng kỳ năm trước. “Xe điện” là một trong những từ khóa nổi bật trong quý I/2022 nhờ sự kiện ra mắt xe ô tô điện Vinfast đầu tiên do Việt Nam sản xuất. Lượng tìm kiếm về mẫu xe này tăng trưởng 151% so với quý trước. Cùng với đó, các sản phẩm xe điện khác như “xe đạp điện”, “xe máy điện” cũng được quan tâm hơn khi giá xăng tăng mạnh trong quý này.

”G63” là mẫu xe ghi nhận sự tăng trưởng đột biến về lượng tìm kiếm trong quý I/2022, gấp 3 lần so với quý trước. Ngoài ra, các mẫu xe được ra mắt trong quý này cũng thu về nhiều sự quan tâm của người dùng như “Santafe 2022”, “Kia K5”, “Tucson 2022”, “
 Camry 2022”.

Đối với xe máy, một số mẫu xe như “SH Mode 2022”,”Sonic” có mức tăng trưởng ấn tượng từ 2 đến 5 lần so với quý trước.

Báo cáo giúp khắc họa các vấn đề, sự kiện, những chuyển biến trong 5 lĩnh vực và trong chính suy nghĩ, hành vi của người tiêu dùng. Đồng thời, tạo nên bức tranh toàn cảnh về nhu cầu tìm kiếm, sự quan tâm của người dùng Việt trên không gian mạng.

Bạn đọc có thể tham khảo thêm báo cáo tìm kiếm Cốc Cốc Q1/2022 tại đây

Vn-Z.vn team tổng hợp

Trả lời

naroto

Chỉ cần nhấn like khi muốn cảm ơn!
Thành viên BQT
Trời ơi ! Cám ơn Admin đã POST bài này
Nhờ có bài này mà mình vào công cụ cài đặt tìm kiếm của FIREFOX
Thì thấy có công cụ search của coccoc và XÓA CMN đi luôn rồi
Cám ơn Admin nhiều "nắm nuôn" ! {cry}
Thường bạn dùng cốc cốc à?
Bên trình duyệt của mình chỉ chừa mỗi yahoo với google, còn lại gỡ ra hết.

Hamano Kaito

Moderator
Thường bạn dùng cốc cốc à?
Bên trình duyệt của mình chỉ chừa mỗi yahoo với google, còn lại gỡ ra hết.
Mình làm gì dùng đâu bạn. Nhờ có bài của admin mà mình đã xóa được cục rác ra khỏi trình duyệt {bye}
Dạo này mình hay săn đón các bài coccoc của admin. Coi còn tàn dư gì ko tiễn đi cho nhanh gọn....

haivu

Administrator
Thành viên BQT
Mình thì không dùng cóc cóc do không phù hợp, chứ bạn bè mình nhiều người thích cóc cóc lắm.

Hamano Kaito

Moderator
Mình thì không dùng cóc cóc do không phù hợp, chứ bạn bè mình nhiều người thích cóc cóc lắm.
Mình có thằng em trai họ cũng dùng coccoc và nói ra gì này nọ lắm. Nhưng sau khi mình thuyết giáo là bỏ luôn xài chrome với đại bàng của Mic tới giờ
Chỉ cần truyền bá "tư tưởng" vào não là Ô Sờ Kê ! {bye}, bởi vậy chính trị là vô địch

moitinhdaukiss

Rìu Chiến Bạc Chấm
Mấy nay coi bộ ad quảng cáo cho Cốc Cốc dữ hen, mình thì bỏ dùng lâu rồi, nhưng nay công cụ tìm kiếm của Cốc Cốc bắt đầu lấn sang luôn mấy trình duyệt khác, cả Maxthon ít ai dùng cũng có add sẵn luôn mới ghê chứ :D

Swings Onlyone

Rìu Vàng Đôi
Mấy nay coi bộ ad quảng cáo cho Cốc Cốc dữ hen, mình thì bỏ dùng lâu rồi, nhưng nay công cụ tìm kiếm của Cốc Cốc bắt đầu lấn sang luôn mấy trình duyệt khác, cả Maxthon ít ai dùng cũng có add sẵn luôn mới ghê chứ :D
chính sách thu hút nhà đầu tư quảng cáo mà lại.
với cả ở vn có bán data users, tracking users tận háng thì cũng có ai phạt ai kiện được méo đâu
tranh thủ trước khi có luật, mà có luật cũng không sợ