Nhờ tư vấn - Ngôn ngữ tiếng Việt cho office | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Nhờ tư vấn Ngôn ngữ tiếng Việt cho office

Ha Minh Giang

Rìu Sắt Đôi
Chào tất cả mọi người. Mình có vấn đề này muốn nhờ mọi người tư vấn.
Chuyện là mình tải về bản cài đặt online Office 2019 gồm: office pro plus (hoặc home&business), project pro, visio pro. Trong phần điền thông tin trước khi tải gồm: chọn Quốc Gia (mình chọn Việt Nam) và chọn gói ngôn ngữ (mình chọn tiếng Việt). Nhưng khi cài đặt thì chỉ office pro plus (hoặc home&business) là cho cài đặt bình thường, còn project và visio thì lỗi không cài được. Muốn cài được project và visio thì lúc tải khi chọn gói ngôn ngữ phải chọn tiếng Anh (các ngôn ngữ khác mình chưa làm), thì cài đặt bình thường.
Các bạn giải thích giùm là tại sao project và visio khi tải thì cho chọn gói ngôn ngữ tiếng Việt nhưng không thể cài đặt? Nếu không hỗ trợ tiếng Việt thì tại sao trong phần chọn gói ngôn ngữ lại có chọn tiếng Việt, lại cho tải file bình thường không báo lỗi lúc tải?
Mình không hiểu nên đưa lên đây nhờ các bạn. Mong các bạn thông cảm!

nhoxboy2010

Rìu Sắt Đôi
Gói ngôn ngữ chỉ dành cho Office, không bao gồm Project và Visio. Bản cài của 2 phần mềm này cũng riêng biệt, không đi chung với Office.

Mình đoán là bạn cài thông qua tool C2R, tool này có mục chọn ngôn ngữ cài đặt nhưng lại gộp chung cả Office và Project, Visio với nhau. Nhưng thực tế là số lượng ngôn ngữ được hỗ trợ bên Project và Visio thì ít hơn so với Office. Với tool này là do bên thứ 3 phát triển, không phải chính chủ Microsoft nhé.

Sửa lần cuối: