Nhờ tư vấn - Nên mua phần mềm bán hàng nào để sử dụng tốt nhất? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Nhờ tư vấn Nên mua phần mềm bán hàng nào để sử dụng tốt nhất?

gltiendung

Gà con
Hiện tại mình đang là chủ một phòng khám nha khoa, dạo gần đây do nhân viên quản lý không tốt nên các loại dược phẩm hay bị thiếu hụt dẫn đến mất mát doanh thu của phòng khám khá nhiều. Mình có nghe nói về các công cụ quản lý bán hàng, nên muốn tham khảo ý kiến xem phần mềm nha khoa nào tốt để mình có thể khắc phục những vấn đề hiện tại của phòng khám. Mọi người ai biết thông tin thì cho mình xin ít kinh nghiệm. Mình cảm ơn.

Sửa lần cuối:

Shiny

Rìu Sắt
cái này thì bạn nên lắp camera quản lý nhân viên , phát hiện và đuổi việc rồi cảnh cáo những người còn lại . Lắp phần cứng hay cài phần mềm ko giải quyết dc vấn đề , vì ko mất cách này thì sẽ mất cách khác . Ko bắt dc tận tay người này lại đổ lỗi người kia . Cái này bạn phải làm luật quản lý nhân sự nghiêm nhân viên chứ tốn thêm chi phí ko giải quyết dc gì . Bt các phòng khám nha khoa họ có 1 số loại thuốc uống hay ngậm xúc miệng độc quyền trên thị trường ko có , hoặc là họ kê đơn khách tự mua bên ngoài , còn thuốc phục vụ trong phòng khám trực tiếp vs bệnh nhân như cồn tím hay gây tê , chống sốc phản vệ adrenalin thì mình ít thấy ai lấy mấy cái này về làm của riêng .

tigerbeer400

Rìu Sắt Đôi
cái này thì bạn nên lắp camera quản lý nhân viên , phát hiện và đuổi việc rồi cảnh cáo những người còn lại . Lắp phần cứng hay cài phần mềm ko giải quyết dc vấn đề , vì ko mất cách này thì sẽ mất cách khác . Ko bắt dc tận tay người này lại đổ lỗi người kia . Cái này bạn phải làm luật quản lý nhân sự nghiêm nhân viên chứ tốn thêm chi phí ko giải quyết dc gì . Bt các phòng khám nha khoa họ có 1 số loại thuốc uống hay ngậm xúc miệng độc quyền trên thị trường ko có , hoặc là họ kê đơn khách tự mua bên ngoài , còn thuốc phục vụ trong phòng khám trực tiếp vs bệnh nhân như cồn tím hay gây tê , chống sốc phản vệ adrenalin thì mình ít thấy ai lấy mấy cái này về làm của riêng .
Camera quản lý mặt nổi thôi. Ai trong nghề mới hiểu rõ.
bản chất vấn đề bạn cần:
- Quản lý nhập xuất tồn thuốc/vtyt ( giá nhập, giá xuất, số lượng xuất, nếu có của bhyt nữa thì thêm giá thầu)
- Quản lý số bệnh nhân vào khám, số lượng thuốc/vtyt xuất ra theo từng bệnh nhân và trừ tồn.
-Báo cáo nhập xuất tồn, báo cáo tháng, quí, năm, số thuốc hết hạn, vtyt bị hư hao( do ai làm hư..)
Theo mình hiểu nhu cầu của bạn có đúng ko, nếu không đúng bạn phải biết bản thân bạn cần quản lý những gì thì mới có phần mềm phù hợp

Shiny

Rìu Sắt
Camera quản lý mặt nổi thôi. Ai trong nghề mới hiểu rõ.
bản chất vấn đề bạn cần:
- Quản lý nhập xuất tồn thuốc/vtyt ( giá nhập, giá xuất, số lượng xuất, nếu có của bhyt nữa thì thêm giá thầu)
- Quản lý số bệnh nhân vào khám, số lượng thuốc/vtyt xuất ra theo từng bệnh nhân và trừ tồn.
-Báo cáo nhập xuất tồn, báo cáo tháng, quí, năm, số thuốc hết hạn, vtyt bị hư hao( do ai làm hư..)
Theo mình hiểu nhu cầu của bạn có đúng ko, nếu không đúng bạn phải biết bản thân bạn cần quản lý những gì thì mới có phần mềm phù hợp
thật ra mình chưa hiểu lắm vấn đề bạn chủ bài hỏi là vấn đề mất khi nào hay kiểu trộm vặt nếu như bạn nói thế thì tức là ăn bớt sll hàng chứ ko phải trộm vặt , như thế còn bị khởi tố hình sự chứ ko phải ăn cắp vặt thông thường nữa . Nếu chỉ là phòng khám nha khoa nhỏ thì ko cần nhiều thuốc thế và cũng ko cần quản lý máy móc tốn kém như vậy . Những phòng khám nha khoa mình biết họ chỉ lắp cam còn lại bên trong thì khá sơ sài nên họ ko đầu tư trang thiết bị quản lý cầu kì làm gì cả nên mình ko hiểu chủ bài đang thuộc dạng nào . Thật ra ngay cả hiệu thuốc họ cũng quản lý thủ công , hóa đơn viết tay cũng chả cần phần mềm hay máy tính gì cả .