Nhờ tư vấn - Nên mua máy ảnh nào trong tầm giá 10 triệu? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Nhờ tư vấn Nên mua máy ảnh nào trong tầm giá 10 triệu?

bocules

Búa Gỗ
Chào các bác. Nhờ các bác tư vấn giúp em nên chọn mua loại máy ảnh DSLR nào trong 2 hãng Canon và Nikon với ạ. Em chỉ chụp chơi chơi thôi chứ không có gì đặc biệt cả ạ. Giá trong khoảng 10tr đổ lại, tiêu chí quan trọng nhất là BỀN.
Xin cám ơn các bác.

XuanNV

Gà con
Chào các bác. Nhờ các bác tư vấn giúp em nên chọn mua loại máy ảnh DSLR nào trong 2 hãng Canon và Nikon với ạ. Em chỉ chụp chơi chơi thôi chứ không có gì đặc biệt cả ạ. Giá trong khoảng 10tr đổ lại, tiêu chí quan trọng nhất là BỀN.
Xin cám ơn các bác.
t cũng quan tâm câu hỏi trên ạ .

Cuong1977

Rìu Chiến Chấm
Nếu tiêu chí là bền thì nên bỏ qua dòng Entry + ống kính Kit của Canon hay Nikon
Nếu bạn không ngại dùng máy second hand thì có rất nhiều lựa chọn trong tầm giá đó.
Đối với Nikon mình sẽ lựa chọn D300 hoặc D300s (khoảng 5 triệu) dùng rất ngon và bền cho dù nó đã ra đời khá lâu rồi. Nếu có thêm ít tiền thì chơi dòng D600, D700, D800
Bạn nên chơi ống kính fix 50f1.8 khi mới bắt đầu, sau đó tùy theo nhu cầu nâng cấp nên các ống kính khác có giá trị hơn