Nhờ tư vấn - Nên mua loa vi tính nào tầm giá dưới 3 triệu | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Nhờ tư vấn Nên mua loa vi tính nào tầm giá dưới 3 triệu

Anonymous Gamer

Búa Gỗ Đôi
Nhu cầu của mình là nghe nhạc trẻ VN, nhạc hàn, xem phim, game rất ít... Tầm giá từ 1 đến 3 triệu quay đầu nên mua loa nào tốt nhất vậy các bác
Mình có lượn qua 1 vòng chọn được vài hãng dưới đây, các bác có thể tư vấn thêm mình vài mode khác cũng được:

Soundmax Aw-300​

Logitech Z625​

Edifier R1700BT​

Fenda F380X​

naroto

Chỉ cần nhấn like khi muốn cảm ơn!
Thành viên BQT
Bạn nên đầu tư 1 dàn máy+ loa nghe nhạc của nhật bãi, tuỳ theo máy nếu có bluetooth thì ngon, không có thì nghe cổng aux, giá 3tr thì chắc chắn hốt được dàn máy ngon!

Anonymous Gamer

Búa Gỗ Đôi
Bạn nên đầu tư 1 dàn máy+ loa nghe nhạc của nhật bãi, tuỳ theo máy nếu có bluetooth thì ngon, không có thì nghe cổng aux, giá 3tr thì chắc chắn hốt được dàn máy ngon!
Mình thích dùng hàng mới, chứ đồ nhật bãi mình không có kinh nghiệm nên chịu thua.

naroto

Chỉ cần nhấn like khi muốn cảm ơn!
Thành viên BQT
Mình thích dùng hàng mới, chứ đồ nhật bãi mình không có kinh nghiệm nên chịu thua.
Hàng mới trên thị trường nghe cho có thôi chứ không hay bạn ạ. Bạn ghé link này nghe rồi xem cho biết nha.
Mã:
https://www.facebook.com/autuanhop/posts/2932756340301651?__cft__[0]=AZVWTtB5ZixwQ8q5YqfW65G7x215z3Ee04qk1jDiKjucOt3ABPo0E4TwQk2UyKIw1bHTLCg663n7Fz6n0O00fwqqvl1ARtjYfiSEkjidqCQgKn4zQYQXDRK8x-8X4nXbdk4&__tn__=%2CO%2CP-R

holyeyed

Búa Đá
muốn bền nghe tạm ổn thì sound max là lựa chọn số 1, còn nếu có tiền tầm trung muốn nghe hay thì sony
đúng luôn, hàng việt nam chất lượng cao, mua bao nhiêu cái loa 2.1 của soundmax rồi, mà dùng trên 5 năm chưa bị rách, rè bao giờ, âm trầm quá ổn không hề ù tai, treble vừa đủ không bị chói, nghe liên tục không mệt mỏi như những loa khác. Do không có tiền nhiều nên chưa mua loa 5.1 thử được, nhưng mình nghĩ loa soundmax này tuy bình dân mà không bị thất vọng.

Anonymous Gamer

Búa Gỗ Đôi
muốn bền nghe tạm ổn thì sound max là lựa chọn số 1, còn nếu có tiền tầm trung muốn nghe hay thì sony
thay vì hỏi mọi người, theo em bác nên tìm chỗ nào bán mẫu số 2 và 3 nghe thử những thể loại mình hay nghe để tự đưa ra lựa chọn phù hợp
Mình chủ yếu mua online qua shoppe, lazada, facebook... chứ ra tiệm chăc chỉ ra tgdd mà ở đấy thì toàn Fenda....

Theiaz

Rìu Sắt Đôi
thế thì mình mua 1 combo (bộ âm li Jarguar + 2 loa BMB + -02 mic ko dây) tầm 2-3m. là có thể vừa hát hò vừa nghe nhạc các kiểu. mình mua 5 năm rồi mà vẫn oke. âm li thì thay 1 vài con chiết áp ko đáng bn :D.

sangnh2019

Rìu Sắt Đôi
đúng luôn, hàng việt nam chất lượng cao, mua bao nhiêu cái loa 2.1 của soundmax rồi, mà dùng trên 5 năm chưa bị rách, rè bao giờ, âm trầm quá ổn không hề ù tai, treble vừa đủ không bị chói, nghe liên tục không mệt mỏi như những loa khác. Do không có tiền nhiều nên chưa mua loa 5.1 thử được, nhưng mình nghĩ loa soundmax này tuy bình dân mà không bị thất vọng.
mình có cái loa không xài vứt xó mấy năm, đem ra cắm nghe vẫn bình thường, hàng vn chất lượng ổn.

GloryVNz

Rìu Sắt Đôi
Haha. Một câu hỏi rất chung chung. Xin hỏi chủ thread, bạn định nghĩa thế nào là tốt?

Cách đây tầm 8 năm, tôi mua đôi loa Microlab X2, lúc đó mua khoảng 1 triệu. Sau không có nhu cầu nghe nữa, đem về cho Mẹ cày phim Ấn Độ được 5 năm, đến nay vẫn chạy ra tiếng, ngon lành, dù cắm điện gần 24/7 (Phụ nữ họ không rành đồ điện tử, chấp nhận! ).

Thứ tiếp, phân khúc 1 triệu khác phân khúc 2 triệu, lại càng khác phân khúc 3 triệu. Bạn cần giới hạn rõ ràng ngân sách cho khoản chi tiêu này.

Tôi đã vào topic nên xin nói đôi lời như vậy, không có ý chê gì nhưng thấy tiêu chí nó chung chung quá, còn về Loa thì tôi từng được nghe trực tiếp bộ soundbar của Samsung trong một dịp triển khai dịch vụ cho khách hàng, không nhớ rõ model nhưng nó trong khoảng 2 ~ 3 triệu và cảm thấy nghe hay (đối với tôi).

Bạn truy cập trang sau, nhắn tin hỏi bác AudioPsycho, bác này là mod âm thanh và tay chơi audio chính hiệu: https://tinhte.vn/thread/mot-vai-th...en-am-thanh-cua-he-thong-loa-vi-tinh.3286011/

Anonymous Gamer

Búa Gỗ Đôi
Haha. Một câu hỏi rất chung chung. Xin hỏi chủ thread, bạn định nghĩa thế nào là tốt?

Cách đây tầm 8 năm, tôi mua đôi loa Microlab X2, lúc đó mua khoảng 1 triệu. Sau không có nhu cầu nghe nữa, đem về cho Mẹ cày phim Ấn Độ được 5 năm, đến nay vẫn chạy ra tiếng, ngon lành, dù cắm điện gần 24/7 (Phụ nữ họ không rành đồ điện tử, chấp nhận! ).

Thứ tiếp, phân khúc 1 triệu khác phân khúc 2 triệu, lại càng khác phân khúc 3 triệu. Bạn cần giới hạn rõ ràng ngân sách cho khoản chi tiêu này.

Tôi đã vào topic nên xin nói đôi lời như vậy, không có ý chê gì nhưng thấy tiêu chí nó chung chung quá, còn về Loa thì tôi từng được nghe trực tiếp bộ soundbar của Samsung trong một dịp triển khai dịch vụ cho khách hàng, không nhớ rõ model nhưng nó trong khoảng 2 ~ 3 triệu và cảm thấy nghe hay (đối với tôi).

Bạn truy cập trang sau, nhắn tin hỏi bác AudioPsycho, bác này là mod âm thanh và tay chơi audio chính hiệu: https://tinhte.vn/thread/mot-vai-th...en-am-thanh-cua-he-thong-loa-vi-tinh.3286011/
🥲🥲 tại mình cũng không rành về loa cho mấy chỉ còn biết dựa theo số tiền mình dự trù để mua loa 😅. Tốt đối với mình là nó nghe nhạc trẻ hay với bền lâu hỏng ấy mà 😂