Nhờ tư vấn - Nên mua laptop nào? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Nhờ tư vấn Nên mua laptop nào?

alisode

Gà con
MUA CON NÀO GIỜ ANH EM ƠI
1 - Laptop Lenovo Ideapad S145 15IWL i3 8145U/4GB/256GB/2GB MX110/Win10 (81MV00SXVN) - 10.790.000₫
lenovo-ideapad-s145-15iwl-i3-8145u-4gb-256gb-mx110-18-600x600.jpg

-
2 - Laptop Asus VivoBook X509FJ i3 8145U/4GB/1TB/2GB MX230/Win10 (EJ227T) - 12.390.000₫

-
3 - Laptop HP 15s du0042TX i3 7020U/4GB/1TB/2GB MX110/Win10 (6ZF75PA) - 12.090.000₫

alisode

Gà con
công nghệ giờ ra dữ quá trời. làm mình kg biết gì. nào là thế hệ 8-9 rồi này nọ. mình làm tư vấn thiết kế toàn vẽ autocad.
có con máy pc chiến ở nhà rồi nhưng bất tiện. kg đem đi đâu đc. thỉnh thoảng cũng định ra quán cà phê ngồi vẽ cad 1 mình hóng gió.

Phi Long Phong Van

Vạn Lý Truy Phong Vạn Lý Sầu...! Xin Vĩnh Biệt Anh
Thành viên BQT
công nghệ giờ ra dữ quá trời. làm mình kg biết gì. nào là thế hệ 8-9 rồi này nọ. mình làm tư vấn thiết kế toàn vẽ autocad.
có con máy pc chiến ở nhà rồi nhưng bất tiện. kg đem đi đâu đc. thỉnh thoảng cũng định ra quán cà phê ngồi vẽ cad 1 mình hóng gió.
Đúng rồi bạn, công nghệ giờ ra chóng mặt luôn, giá thì đủ loại nên mình mà chạy theo nó thì....chắc mì gói muôn năm á {EMO_120}

alisode

Gà con
Đúng rồi bạn, công nghệ giờ ra chóng mặt luôn, giá thì đủ loại nên mình mà chạy theo nó thì....chắc mì gói muôn năm á {EMO_120}
mà mình sợ mấy con laptop. mấy cái card rời hay gì nó hàn dính vô main. hư cái là đi đức hết thay như con pc mình.

ngày xưa vnz thời còn mấy bản ghost thành an.v.vv.v. mình ghost win 1 ngày 3-4 lần nghiên cứu. riết đi luôn cái main thay 2tr5. chơi lmht đập bàn phím có mấy cái thay 800 ngàn

alisode

Gà con
nên thêm xí tiền làm con i5 + SSD đi bạn, laptop đời sau ko nâng cấp đc cpu, laptop thì nên chọn CPU i5 trở lên hãy mua
mình coi cấu hình 15-25tr rồi bạn ơi. thấy đại đa số card + ổ cứng kg thay đổi gì nhiều. chip i5, i7 mà còn 1.7, 1.5, có con i7 1.0 thì thấy kg thơm. mà giá vậy hẹp cho mình. còn mấy cái lằng nhằng như wc, pin, cải tiến..v.v.. mà lên tiền nhiều quá

NGHEO

Rìu Chiến Bạc Chấm
Tại sao không tìm mua loại chuyên dụng nhỉ?
Xét về từng chi tiết: CPU, Card màn hình => Chuyên dụng phải loại gì?
Xét về tổng thể loại máy nào dùng chủ yếu vào việc gì.
Thường các hãng đều chia ra từng dòng để làm gì.
Mục đích sử dụng => Chọn hãng, chọn dòng, chọn giá.

alisode

Gà con
Tại sao không tìm mua loại chuyên dụng nhỉ?
Xét về từng chi tiết: CPU, Card màn hình => Chuyên dụng phải loại gì?
Xét về tổng thể loại máy nào dùng chủ yếu vào việc gì.
Thường các hãng đều chia ra từng dòng để làm gì.
Mục đích sử dụng => Chọn hãng, chọn dòng, chọn giá.
cảm ơn bạn
mình chỉ có vẽ autocad là chính. lấy card chủ yếu làm máy mạnh dễ làm việc + coi phim con heo + lâu lâu vô đánh liên minh rồi vô skype chat hư hỏng