Nhờ tư vấn - Nên mua bàn chải răng điện nào | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Nhờ tư vấn Nên mua bàn chải răng điện nào

lightingbolt

Búa Đá Đôi
Mình định mua bàn chải răng điện cho con, dự kiến để làm quen thôi nên mua tầm dưới 1tr. Lang thang tìm kiếm thấy có nhiều hãng quá, không biết chọn loại nào thì phù hợp. Anh em cho góp ý với. Thanks.

PS:
- Lưu ý là con mình đang niềng răng, cần loại nào không ảnh hưởng mà phải sạch.
- Mình đã hỏi nha sĩ thì nha sĩ nói là loại nào cũng được, miễn là lông mềm

Mình up cái hình mãi mà cứ lỗi, chẳng hiểu sao nữa

sonha

Rìu Sắt
Xịn thì Oral B với Philips còn rẻ hơn thì nhiều loại lắm, nhưng mà niềng răng thì cần tăm nước hơn là bàn chải bác ơi.

lightingbolt

Búa Đá Đôi
https://ti.ki/GTVsmwGa/M1AO0976

Mình tìm thấy cái OralB này trên tiki, thấy thương hiệu cũng ngon mà giá lại có vẻ hơi bình dân, không biết xài có ổn không nữa, bạn nào đã dùng rồi cho mình ít nhận xét với

Sửa lần cuối:

lightingbolt

Búa Đá Đôi
Xịn thì Oral B với Philips còn rẻ hơn thì nhiều loại lắm, nhưng mà niềng răng thì cần tăm nước hơn là bàn chải bác ơi.
Con mình nó sợ tăm nước bạn ơi, giờ đang dùng tăm chỉ nhưng không sạch, sáng dậy miệng nó hôi rình

Arsenal

Gà con
Dưới 1tr thì Oral B pro 3000, trẻ con thì chọn đầu Sensitive đi. Kết hợp được với tăm nước nữa thì tốt, vì bàn chải chỉ đánh được bề mặt răng thôi.

5Characters

Rìu Sắt
Như mọi người tư vấn, mình thấy Orab B 3000 vừa có thương hiệu, giá shopee lại dưới 1 triệu, khá rẻ.

Mình niềng răng tới nay cũng gần 3 năm rồi, chủ yếu là tăm nước cho sạch, cũng dc 7-8 phần, đánh răng với mình chỉ như là matxa nhẹ nhàng, dùng bàn chải 40k loại siêu mềm của P/S. Kết hợp vậy nướu mình rất khỏe, đã lâu lắm rồi không còn kiểu tụt nướu hay chảy máu, hôi miệng nữa.

Có thể bạn thử tập cho con sử dụng tăm nước đi, vừa sạch vừa khỏe, hạn chế tạo kẽ răng tối đa. Mua cái loại rẻ rẻ tầm 400-500k như Xiaomi Enpuly ML8, có 5 mức lực phun từ nhẹ tới mạnh, mức yếu thì rất yếu, máy không gào luôn, bé làm quen sẽ không bị sợ.

Lưu ý cho bé là đánh răng thì đánh răng sau khi ăn tầm 30-60 phút nha.

sonha

Rìu Sắt
Như mọi người tư vấn, mình thấy Orab B 3000 vừa có thương hiệu, giá shopee lại dưới 1 triệu, khá rẻ.

Mình niềng răng tới nay cũng gần 3 năm rồi, chủ yếu là tăm nước cho sạch, cũng dc 7-8 phần, đánh răng với mình chỉ như là matxa nhẹ nhàng, dùng bàn chải 40k loại siêu mềm của P/S. Kết hợp vậy nướu mình rất khỏe, đã lâu lắm rồi không còn kiểu tụt nướu hay chảy máu, hôi miệng nữa.

Có thể bạn thử tập cho con sử dụng tăm nước đi, vừa sạch vừa khỏe, hạn chế tạo kẽ răng tối đa. Mua cái loại rẻ rẻ tầm 400-500k như Xiaomi Enpuly ML8, có 5 mức lực phun từ nhẹ tới mạnh, mức yếu thì rất yếu, máy không gào luôn, bé làm quen sẽ không bị sợ.

Lưu ý cho bé là đánh răng thì đánh răng sau khi ăn tầm 30-60 phút nha.
Chính xác bác ơi, tăm nước mới vào sâu các kẽ răng cũng như các kẽ niềng răng đc, không phủ nhận việc bàn chải điện sạch hơn bàn chải thường nhưng với người niềng răng thì tăm nước mới là cần thiết nhất.