Nhờ tư vấn - Nên chọn window server nào. | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Nhờ tư vấn Nên chọn window server nào.

ptdk07

Gà con
Xin chào Anh Em IT..!
Công ty mình làm việc có khoảng 30 máy con, nhu cầu là: datacenter và in ấn nội bộ thôi không cần truy xuất khi ở ngoài công ty.
Mình đang không biết nên dùng winserver2008r2,win server 2012 hay server 2016,2019.
Nhờ Anh Em có kinh nghiệm chỉ giúp.
-winserver 2008R2 là đáp ứng đủ nhu cầu, cho máy chạy nhẹ mượt,nhưng vấn đề tương thích driver,nhiều khi máy cái máy scan,hay máy in sau này thì win không nhận ra.
-Chưa dùng nên chưa có kinh nghiệm winserver 2019 .Mình sợ cảnh như win10 nhiều tác vụ,dư không cần thiết máy chạy ì ạch.Thêm cảnh lâu lâu tự update máy đứng hình luôn thì thôi xong.
Nhờ Anh Em đồng môn chỉ giúp,xin cảm ơn..!

gift4you

Rìu Bạc
Xin chào Anh Em IT..!
Công ty mình làm việc có khoảng 30 máy con, nhu cầu là: datacenter và in ấn nội bộ thôi không cần truy xuất khi ở ngoài công ty.
Mình đang không biết nên dùng winserver2008r2,win server 2012 hay server 2016,2019.
Nhờ Anh Em có kinh nghiệm chỉ giúp.
-winserver 2008R2 là đáp ứng đủ nhu cầu, cho máy chạy nhẹ mượt,nhưng vấn đề tương thích driver,nhiều khi máy cái máy scan,hay máy in sau này thì win không nhận ra.
-Chưa dùng nên chưa có kinh nghiệm winserver 2019 .Mình sợ cảnh như win10 nhiều tác vụ,dư không cần thiết máy chạy ì ạch.Thêm cảnh lâu lâu tự update máy đứng hình luôn thì thôi xong.
Nhờ Anh Em đồng môn chỉ giúp,xin cảm ơn..!
Nhu cầu dựng Datacenter thì Windows Server 2016 là thoải mái rồi. Quan trọng là cấu hình Server vật lí mà không thấy nói đến? Có bản quyền, không cr@ck thì chạy thoải mái.
In ấn thì xài máy in mạng (network printer - máy in có kết nối mạng LAN/ Wireless LAN). Máy con (client) cài driver máy in là in phà phà.

ptdk07

Gà con
Nhu cầu dựng Datacenter thì Windows Server 2016 là thoải mái rồi. Quan trọng là cấu hình Server vật lí mà không thấy nói đến? Có bản quyền, không cr@ck thì chạy thoải mái.
In ấn thì xài máy in mạng (network printer - máy in có kết nối mạng LAN/ Wireless LAN). Máy con (client) cài driver máy in là in phà phà.
Cảm ơn Bạn.Mình định dùng win 2016 Cr@ck,không biết có bị phát sinh hay giới hạn gì không.Về phần cứng.đang có 2 hướng : 1 là_server raid 1+ ups ................. 2 là_server + nas backup+ups.

moitinhdaukiss

Rìu Chiến Bạc Chấm
Cảm ơn Bạn.Mình định dùng win 2016 Cr@ck,không biết có bị phát sinh hay giới hạn gì không.Về phần cứng.đang có 2 hướng : 1 là_server raid 1+ ups ................. 2 là_server + nas backup+ups.

Thời điểm này nên chọn bản 2012 trở lên, còn dụ Windows Server đi dùng key lậu KMS (Cr@ck) thì hên xui lắm nhé bạn.

gift4you

Rìu Bạc
Cái này tùy bạn: nhu cầu thực tế + kinh phí mà chọn RAID "cứng"/ "mềm". Giá card RAID dao động tùy theo thông số/ cấp độ RAID muốn xây dựng.

Có điều kiện thì server + RAID card + NAS (để backup).

Chúc bạn thành công.