Hỏi/ Thắc mắc - Nên chọn phần mềm chụp ảnh màn hình rõ nét và phóng to ko bị mờ ảnh. | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Nên chọn phần mềm chụp ảnh màn hình rõ nét và phóng to ko bị mờ ảnh.

Tunghoccode

Búa Gỗ
Em chào mọi người, trên google có nhiều pm chụp ảnh màn hình quá, e phân vân ko biết chọn pm nào để chụp ảnh màn hình rõ nét ạ, có cách nào chụp ảnh màn hình ra ảnh chất lượng cao được ko ạ Hiện màn hình máy e đang dùng có độ phân giải là 1366x768 Em xin cảm ơn mọi người.

amio1st

Búa Gỗ
Chụp màn hình thì y như nhau thoi bạn ơi . Nếu có setting thì chọn chất lượng 100% ảnh ra Jpg nhỏ gọn. Ko bạn tự nhấn chụp mh ra mspaint dán và save dạng bmp file lớn nhất, tốt nhất. Mình đang dùng PrtScr chụp lẹ nhanh.

Kyxaoviet

Búa Đá
mình chỉ dùng picasa để preview thôi còn lại sài mặc định nút prtsc sysrq xong nhấn crt v vô paint còn lại chẳng dùng thêm gì hại máy

Jonavrek

Búa Đá
Windows 10, phím tắt là Shift + Windows + S, được quét chọn vùng màn hình cần chụp luôn.
Giờ toàn bấm vậy rồi Ctrl V paste thẳng vô Zalo hay Messenger cho tiện {big_smile}