Nên cài mới lại win hay chỉ reset win? | Page 2 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Nên cài mới lại win hay chỉ reset win?

dinhbi

Gà con
Làm bản backup tib chuẩn, tinh chỉnh cá nhân ok hết. Khi Cần là bung ra chưa tới 10 phút

phuoc138

Búa Gỗ
bạn reset chọn xóa tất cả là như mới

nếu mạng mạnh thì chọn "Cloud download" là ok

Le Duc 287

Rìu Vàng
Máy tính mình dùng đã lâu nay bỗng hôm có thằng nhỏ tới chơi nó phá chả hiểu kiểu gì mà mất lun cái microsoft store và còn rất lag nữa. Thế cho nên mình đã thử reset lại win thì nó ra thế này:
Xem phần đính kèm 35040
Do đó nên mình quyết định sẽ cài mới lại win luôn nhưng mà mình sợ rằng cài mới lại lần nữa thì nó sẽ vẫn bị như trên, nên mình lên đây hỏi mọi người là có nên cài mới lại win ko?
mk đã test chức năng reset cloud downd rất ok nhé bạn. xoá hết lỗi vặt win 11. từng thử ít nhất trên 4 máy. còn reset local.. thì không hết lỗi. nhg hơi lâu nhé tầm 1 tiếng nếu mạng ok vì pải downd về.

Le Duc 287

Rìu Vàng
Reset không bằng cài mới đâu bạn nhé. PC không giống như điện thoại, reset cái là như mới mua về.
ko biết bạn thử reset cloud chưa rất ok nhé. còn ngon hơn cài mới nhé chiếm tài nguyên ít hơn. mk cài bản 11-22h2 iot cài mới mà cực nhiều lỗi vặt lỗi như cứ check update là cài 1 số driver lại lần nào check cũng cài lại và explorer delay rất lâu một số lỗi vặt khác nữa nhg reset cloud thì hết sạch lỗi và bật explorer nhạy ko bị delay chiếm tài nguyên cực ít so với cài mới. mk nghĩ file iso có vấn đề nhg check mã vẫn đúng, khong giải thích nổi tại sao. nên test cài mới bản pro download trực tiếp từ MIC thì chả lỗi. nghĩ hay mấy a nga ngố chỉnh sửa chèn gì vào iso.