NEED YOUR HELP!!! Gmail bị hack và tự spam gửi tin nhắn | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

NEED YOUR HELP!!! Gmail bị hack và tự spam gửi tin nhắn

elodies99

Búa Gỗ
Hi mọi người, không biết đã từng có ai gặp trường hợp này chưa ạ. Sau một đêm ngủ dậy thì thấy mail trả lại một đống thứ spam của mình gửi đi đến các địa chỉ lạ. Em đã đỡ pass và làm các bước bảo mật của google nhưng tình trạng vẫn bị. Cứ đến khoảng 21h hằng ngày là sẽ tự động gửi 1 đống tin nhắn.
Ai đã gặp trường hợp này xin chỉ giáo.

Nhanchu

Rìu Chiến Bạc Chấm
Hi mọi người, không biết đã từng có ai gặp trường hợp này chưa ạ. Sau một đêm ngủ dậy thì thấy mail trả lại một đống thứ spam của mình gửi đi đến các địa chỉ lạ. Em đã đỡ pass và làm các bước bảo mật của google nhưng tình trạng vẫn bị. Cứ đến khoảng 21h hằng ngày là sẽ tự động gửi 1 đống tin nhắn.
Ai đã gặp trường hợp này xin chỉ giáo.
Bạn mở hộp thư đến xem có thư lạ thì chặn hết đi.

kuroo123

Búa Đá Đôi
thử với từ khoá này xem sao bạn 'sign out all google accounts"
nếu vẫn còn bị thì nhắn trực tiếp google nhờ thui :v

tittau

Rìu Sắt
Này em nghi tài khoản em bị dính hack ạ. Do tài khoản của em gửi mail linh tính đến các tài khoản lạ.

ó mà hack vào dc mail thì đã mất tk lâu rồi
bạn đổi pass rồi click ở tất cả các đăng nhập ra xem ntn

cyberat

Junior Moderator
Thành viên BQT
khả năng cao k phải do mail mà là do phone của bạn ấy

Shao

Junior Moderator
Thành viên BQT
bạn vào đây tải phần mềm tiêu diệt thư rác nhé bạn

khoa78

Búa Gỗ
Cách khắc phục thì không thể rồi, vì email này được gửi đi từ anonymous smtp relay, mà relay đó cho phép đặt FROM từ bất cứ cái gì, ngay cả [email protected]. Tuy nhiên các email nổi tiếng đều có check DKIM và SPF nên thể loại này sẽ bị gmail báo danger và cho vào spam ngay lập tức.

Như vậy mình có thể kết luận rằng 99.9% email của bạn này đang nằm trong mailing list nào đó và thằng spammer đó đang tiến hành clean email, và nó biết rằng email của bạn là email sống (chuẩn bị ăn thêm spam), vì bạn đã open mail.

Cách làm này không phải là hiếm vì bạn KHÔNG THỂ đánh dấu là SPAM vì chẳng khác nào bạn báo cho Gmail bạn chính là thằng spam (from là bạn). Chiêu này chỉ có thể để Gmail nó tự lọc mà thôi. Và trong mailing list đó mà có email không tồn tại, nó sẽ dội ngược lại vào chính hộp mail của bạn (From là bạn), thế nên bạn ấy mới thấy 1 đống Mail delivery fail trong hộp mail của mình.

Tuy nhiên tôi sẽ giúp bạn, bạn hãy forward cái email đó dưới dạng THƯ ĐÍNH KÈM, nó sẽ có dạng .eml -> [email protected].

Sửa lần cuối:

khoa78

Búa Gỗ
Mình đã nhận được cái email của chủ topic trên, tuy nhiên bạn chuyển tiếp bằng nội dung nên mình không xem được email gốc.
bạn phải đánh dấu vào cái mail, sau dó chọn trên menu phía trên là chuyển tiếp dưới dạng đính kèm, và người nhận là [email protected] (là tôi) thì mình mới xem được email gốc. Xem hình ở #16 của mình để biết cách chuyển tiếp email gốc.

elodies99

Búa Gỗ
Mình đã nhận được cái email của chủ topic trên, tuy nhiên bạn chuyển tiếp bằng nội dung nên mình không xem được email gốc.
bạn phải đánh dấu vào cái mail, sau dó chọn trên menu phía trên là chuyển tiếp dưới dạng đính kèm, và người nhận là [email protected] (là tôi) thì mình mới xem được email gốc. Xem hình ở #16 của mình để biết cách chuyển tiếp email gốc.
Em đã gửi lại rồi. Bác check lại thử giúp em nha. Cảm ơn bác nhiều

Zero997

Gà con
y chang bác, mớ account Gmail clone để làm việc bị spam mail liên tục mấy nay, may account chính "chưa" bị