NÂNG CẤP WINDOWS 10, 11 HOME & HOME SL LÊN PRO | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

NÂNG CẤP WINDOWS 10, 11 HOME & HOME SL LÊN PRO

Nhanchu

Rìu Chiến Bạc Chấm
Bạn chỉ cần mở mạng online.
Mở cmd với quyền admin rồi dán hết code này vào.
Chờ chút máy sẽ upgrade lên Pro và khởi động lại.
Lưu ý: Bạn cần kích hoạt lại bản pro nhé.
Mã:
cd/d C:\WINDOWS\System32
Cscript slmgr.vbs -upk
Cscript slmgr.vbs /ckms
Sc config Sppsvc start= auto & Net.exe start Sppsvc
Sc config Osppsvc  start= auto & Net.exe start Osppsvc
sc config LicenseManager start= auto & net start LicenseManager
sc config wuauserv start= auto & net start wuauserv
changepk.exe /productkey VK7JG-NPHTM-C97JM-9MPGT-3V66T
exit

Nguồn: Trích đoạn TỰ ACTIVE ONLINE WINDOWS 10 và 11 PRO
Mã:
https://docs.google.com/document/d/17qqfZPjJA2UynODhUdm7Do-8yzhrL2Fkb7B14zpkfvc/edit

Attachments

69.4 KB · Lượt xem: 75,078
Sửa lần cuối:

malemkhoang

Rìu Chiến
Đây gọi là nạp scu bản pro phải không chủ thớt?
Bạn sao chép đoạn Script trên (#1), mở Notepad, tạo tệp mới, đặt tên là: "Win11Home2Pro.cmd", dán đoạn Script vừa sao chép vào rồi lưu lại. Sau đó thực thi tệp .cmd này với quyền Administrator. Bạn gọi là gì cũng được, tôi chỉ quan tâm đến hậu quả thôi.​

Sửa lần cuối:

haxoma

Rìu Vàng Đôi
Ko cần đâu bạn, chỉ cần có mạng là OK.
có đó bạn đa phần ISO Windows liên quan đến hay tải gốc từ chính chủ MS thì sẽ đủ skus mọi phiên bản nhưng sẽ có đĩa ISO OEM Windows từ các nhà sản xuất máy tính họ chỉ tặng kèm bản quyền Windows Home Single Language sẽ loại bỏ skus của thằng Windows Pro ra.nếu muốn upgrade lên bản Pro thì phải tích hợp skus Pro vào lại máy. mạng internet chỉ hỗ trợ active Windows còn việc upgrade có mạng internet hay không thì vẫn upgrade Windows Pro được chỉ có cái sau khi upgrade đó có được active hay không thôi.

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
script cmd trên của bạn chủ thớt hình như phải có skus của bản pro trên máy mới upgrade thành công được.
Bản home theo máy sẽ ko có SKU của pro , nhưng dùng lệnh add key pro thì windows nó tự động cập nhật khi nhận dạng được key để có sku của bản pro mà ko cần phải add sku pro thủ công

haxoma

Rìu Vàng Đôi
Bản home theo máy sẽ ko có SKU của pro , nhưng dùng lệnh add key pro thì windows nó tự động cập nhật khi nhận dạng được key để có sku của bản pro mà ko cần phải add sku pro thủ công
trong những máy bộ ASUS OEM cháu thấy họ cho đĩa có ISO Windows 10 kèm theo khi bán do họ chỉnh sửa tích hợp các dịch vụ của ASUS mà thiếu skus bản Pro đó bác @@sec0 nhưng đó chỉ là số ít thôi chứ hầu hết các ISO Windows trên internet đều đủ skus mọi phiên bản Pro, Enterprise, Education... hết đó bác. skus thiếu chỉ có cách cập nhật thủ công thôi(ý kiến riêng của cháu).

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
trong những máy bộ ASUS OEM cháu thấy họ cho đĩa có ISO Windows 10 kèm theo khi bán do họ chỉnh sửa tích hợp các dịch vụ của ASUS mà thiếu skus bản Pro đó bác @@sec0 nhưng đó chỉ là số ít thôi chứ hầu hết các ISO Windows trên internet đều đủ skus mọi phiên bản Pro, Enterprise, Education... hết đó bác. skus thiếu chỉ có cách cập nhật thủ công thôi(ý kiến riêng của cháu).
Tôi đã phân tích bản home theo máy đã cài đặt rồi ấy , ko nói đến iso . Win theo máy hoàn toàn ko có sku nào khác ngoài sku home .
Chế độ upgrade for HOME to PRO của win home theo máy ko cần phải add bất kỳ 1 sku thủ công nào nếu như dùng lệnh add keykva2 key đó là hợp lệ thì edition home sẽ tự cập nhật nâng cấp lên pro và tất nhiên nó cũng tự động thêm sku của edition pro ( qua kết nối internet )

Nhanchu

Rìu Chiến Bạc Chấm
Tôi đã phân tích bản home theo máy đã cài đặt rồi ấy , ko nói đến iso . Win theo máy hoàn toàn ko có sku nào khác ngoài sku home .
Chế độ upgrade for HOME to PRO của win home theo máy ko cần phải add bất kỳ 1 sku thủ công nào nếu như dùng lệnh add keykva2 key đó là hợp lệ thì edition home sẽ tự cập nhật nâng cấp lên pro và tất nhiên nó cũng tự động thêm sku của edition pro ( qua kết nối internet )
Đơn giản có lẽ là bạn ấy chưa hiểu rõ thế nào là upgrade online bác ạ.

haxoma

Rìu Vàng Đôi
Đơn giản có lẽ là bạn ấy chưa hiểu rõ thế nào là upgrade online bác ạ.
mình biết vấn đề đó chứ bác.chung quy mình từng gặp cái ISO Windows 10 theo đĩa của ASUS kèm theo máy đã từng dùng mọi cách vẫn không upgrade online tự động internet như bác @@sec0 đã đề cập mà phải download skus về nạp thủ công rồi chạy script cmd mới upgrade thành công.hôm nào mình sẽ up file ISO đó lên để mọi người có thể test thử xem.

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
mình biết vấn đề đó chứ bác.chung quy mình từng gặp cái ISO Windows 10 theo đĩa của ASUS kèm theo máy đã từng dùng mọi cách vẫn không upgrade online tự động internet như bác @@sec0 đã đề cập mà phải download skus về nạp thủ công rồi chạy script cmd mới upgrade thành công.hôm nào mình sẽ up file ISO đó lên để mọi người có thể test thử xem.
Cũng có 1 vài máy bị tình trạng dùng lệnh add key GEN win báo lỗi ko up thẳng lên pro , nhưng nếu có key pro còn lượt online thì change key win sẽ nhận ngay thôi

Nhanchu

Rìu Chiến Bạc Chấm
Trong tất cả trường hợp nạp skus thủ công đều ko phải là upgrade nữa bạn a, nó sẽ là bản "hồn Trương Ba da Hàng Thịt" thôi. (sau vài lần update nữa thì may ra)

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Bạn @@sec0 thân mến, không biết bạn có còn nhớ không? Cách đây 2 hay 3 năm gì đó tôi có nhờ bạn chuyển đổi từ Home lên Pro cho máy tính, đây là bản Home đã cài từ hãng khi mua máy. Lần đó bạn làm giúp nhưng không thành công, sau cùng bạn check lại thấy không có sku Pro, bạn hướng dẫn tôi thêm skus vào và cuối cùng mới OK đó bạn.

Khi có thời gian tôi sẽ cài bản Home trên máy ảo và test code từ #1 xem thế nào nhé bạn @Nhanchu.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Bạn @Nhanchu, tôi đã cài xong bản Home và test code của bạn rồi đây. Kết quả rất tốt, có ngay bản Pro. Mời các bạn xem một số hình minh hoạ nhé:

Chạy code từ #1

Kết quả:

Tôi chụp thiếu cái hình từ tokens\skus trước khi chạy lệnh chuyển đổi, hơi tiếc một chút vì tôi cũng muốn cho các bạn tham khảo thêm thôi. Cảm ơn bạn @Nhanchu nhé.

Note: Nói thêm một chút với các bạn, tôi cài trực tiếp trên máy ảo với file ISO, khi có thông báo không tương thích thì tôi làm theo từ #1 của bài viết dưới đây:

Sửa lần cuối:

Nhanchu

Rìu Chiến Bạc Chấm
Bạn @@sec0 thân mến, không biết bạn có còn nhớ không? Cách đây 2 hay 3 năm gì đó tôi có nhờ bạn chuyển đổi từ Home lên Pro cho máy tính, đây là bản Home đã cài từ hãng khi mua máy. Lần đó bạn làm giúp nhưng không thành công, sau cùng bạn check lại thấy không có sku Pro, bạn hướng dẫn tôi thêm skus vào và cuối cùng mới OK đó bạn.

Khi có thời gian tôi sẽ cài bản Home trên máy ảo và test code từ #1 xem thế nào nhé bạn @Nhanchu.
Cám ơn Bác.
Nguồn code này có từ thời win10 bản 1511 rồi.

Chỉ là hôm rồi có mấy bạn hỏi bên topic share key, em hỗ trợ và bị xóa bài (mặc dù đã để trong code user) nên reup lại nội dung ở topic này thôi.

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm

Dạ đúng như bác nói , đúng là cái máy đó dùng key GEN qua lệnh để upgrade ko thành công , trong nhất thời tìm key online ko có nên phải dùng cách add sku edition pro để nó máy nó nhận key GENERIC
Nếu như có key online của pro edition thì change key thì máy se tự động nâng cấp và chèn sku tự động