Hỏi/ Thắc mắc - Nâng cấp, thay ram cho Laptop | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Nâng cấp, thay ram cho Laptop

tahn98

Gà con
Chào các bác !
Em có con dell vostro 5459, tình hình là con này bị kén ram các bác ạ, em đi thay ram ở Phong Vũ, Capcuulaptop, Memory Zone các nhãn hiệu ram Kingston, Kingmax, Gskill thì máy bị đen màn hình , xong kích nguồn lên thì vào window được thì chạy tầm vài phút lại dump sceen. Em có tham khảo trên một số diễn đàn thị họ bảo gắn ram SamSung thường tránh được tình trạng kén ram của Laptop.
Các bác đã trãi qua hay có kinh nghiệm cho em tham khảo ý kiến với ạ. Em cảm ơn

tahn98

Gà con
Con này mình cũng gặp trường hợp kén ram lắm, cài win toàn lỗi màn hình xanh. Khả năng do chíp Nam, dùng lâu chíp Nam hay lỏng.
Vậy là do chip hả bác, em gắn ram cũ thì sài bình thường, gắn ram khác vô thì lỗi :( đang tính ngày mai đi thay lần cuối ko được chắc bỏ luôn huhu

2ssky

Búa Đá
Chào các bác !
Em có con dell vostro 5459, tình hình là con này bị kén ram các bác ạ, em đi thay ram ở Phong Vũ, Capcuulaptop, Memory Zone các nhãn hiệu ram Kingston, Kingmax, Gskill thì máy bị đen màn hình , xong kích nguồn lên thì vào window được thì chạy tầm vài phút lại dump sceen. Em có tham khảo trên một số diễn đàn thị họ bảo gắn ram SamSung thường tránh được tình trạng kén ram của Laptop.
Các bác đã trãi qua hay có kinh nghiệm cho em tham khảo ý kiến với ạ. Em cảm ơn
Mình hiểu là bạn đi nâng cấp thì mới bị đúng ko?
Nếu như ram theo máy trước đi chạy ok thì xem thử thông số về bus speed, CAS để chọn hoặc tìm đúng cây RAM dung lượng lớn hơn của dòng đó. Thường lắp theo máy là ram của Samsung hoặc SK Hynix, Micron.

tahn98

Gà con
Mình hiểu là bạn đi nâng cấp thì mới bị đúng ko?
Nếu như ram theo máy trước đi chạy ok thì xem thử thông số về bus speed, CAS để chọn hoặc tìm đúng cây RAM dung lượng lớn hơn của dòng đó. Thường lắp theo máy là ram của Samsung hoặc SK Hynix, Micron.
Chuẩn luôn bác ạ, Em lên diễn đàn nước ngoài hỏi thì họ cũng bảo là thử ram của Samsung với Hynix có thể sẽ hết. Còn thanh trong máy e là Micron ạ.

CUCGACH

Búa Gỗ
Tài khoản bị khóa
Hẳn là mấy anh bán ram lắp bừa chạy được là chạy chứ chằng để ý đến bus