Hỏi/ Thắc mắc - Nâng cấp ổ cứng ssd? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Nâng cấp ổ cứng ssd?

thanh2h

Búa Đá Đôi
chào mọi người , mình có cái laptop dell latitude 3340 có cổng wwan ko dùng tới , mình tính lắp vào đó một ổ ssd để cài win có được không các bạn
Bạn mua ssd, yêu cầu KTV lắp vào vị trí của ổ HDD, còn ổ HDD hiện tại chuyển sang vị trí của ổ DVD (tất nhiên là phải thêm chi phí lắp đặt + box) và cài win vào ổ SSD đó.

2ssky

Búa Đá
chào mọi người , mình có cái laptop dell latitude 3340 có cổng wwan ko dùng tới , mình tính lắp vào đó một ổ ssd để cài win có được không các bạn
Bạn nên mượn cắm thử một ổ SSD M2 vào xem bật lên có nhận thiết bị trên Device Manager không nhé. Thường thì ổ M2 cắm Wifi card sẽ không nhận SSD Drive đâu.

Note7

Búa Đá
card wifi máy mình cũng ghi m2, mới đầu tính thử nhưng ngẫm ngẫm thôi mua ssd 2.5 cho lành, chứ laptop mà không có wifi thì cũng hơi căng
Mang theo dây mạng khi mang lap đi cũng được bác ơi

naroto

Chỉ cần nhấn like khi muốn cảm ơn!
Thành viên BQT
Thật ra cái cổng đó đúng là để gắn mSATA, nhưng có thể nó không hỗ trợ tới 250gb đâu. Bạn vẫn nên gắn vào cổng SATA là chắc cú nhất.

sangpv

Gà con
Cảm ơn mọi người đã quan tâm và góp ý cho kình
Khe đó mình xem rồi chỉ có một con ốc thôi ,rất vừa với ổ cứng ssd m2 2242 , chứ ko phải msata đâu , vì msata có hai con ốc dể lắp vào , còn loại này chỉ có 1 con ,
Hinh khe cắp

sangpv

Gà con
Bạn mua ssd, yêu cầu KTV lắp vào vị trí của ổ HDD, còn ổ HDD hiện tại chuyển sang vị trí của ổ DVD (tất nhiên là phải thêm chi phí lắp đặt + box) và cài win vào ổ SSD đó.
Con này không có ổ cd luôn bạn ơi , ngay cả cổng vga cũng ko có , chỉ có cổng hdmi thôi

naroto

Chỉ cần nhấn like khi muốn cảm ơn!
Thành viên BQT
Bạn có thể xem tài liệu của hãng hoặc ở link này về trường hợp của bạn. Và mình cũng dùng Dell, máy minh cũng có khe M2 nhưng nó chỉ hỗ trợ 32gb thôi.

sangpv

Gà con
Bạn có thể xem tài liệu của hãng hoặc ở link này về trường hợp của bạn. Và mình cũng dùng Dell, máy minh cũng có khe M2 nhưng nó chỉ hỗ trợ 32gb thôi.

Thành thật cảm ơn bạn đã giúp mình chuyện này , mình quả thật không biết khe cắm này là m2 hay msata nữa , theo như bạn đưa link cho mình thì đó là msata hjhj thanks