Hỏi/ Thắc mắc - Nâng cấp hp elitebook 8560w? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Nâng cấp hp elitebook 8560w?

HoangCoi

Gà con
Chào tất cả mn
E có 1 con laptop HP elitebook 8560w chạy i7 2620m
Sau quá trình sử dụng máy e chậm dần đi????
E tìm hiểu thì hình như dòng này có thể nâng được cpu và VGA
Bác nào am hiểu hoặc đã có sử dụng dòng này cho em ý kiến với ạ
Em xin chân thành cảm ơn

nnt236

Búa Đá
Nâng ram và ssd còn hdd cho sang khay cdrom là hết cỡ r bạn. Thay chip nếu tản k tốt sẽ hđ không ổn định

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
chắc hành nó mấy game nặng chứ gì , cpu có nâng cũng chỉ tốn tiền mà hiệu suất ko hơn mấy , nâng vga laptop là hão huyền , trừ dòng workstation , chạy eGpu vừa tốn kém lại ko đạt hiệu suất vga . bán đi mua cái mới , khỏi nâng nha bạn

ntquyet247

Rìu Bạc Đôi
chắc hành nó mấy game nặng chứ gì , cpu có nâng cũng chỉ tốn tiền mà hiệu suất ko hơn mấy , nâng vga laptop là hão huyền , trừ dòng workstation , chạy eGpu vừa tốn kém lại ko đạt hiệu suất vga . bán đi mua cái mới , khỏi nâng nha bạn
Con 8560W này VGA rời đúng nghĩa, tuy nhiên nâng cấp thì giá khá chát

HoangCoi

Gà con
Nâng ram và ssd còn hdd cho sang khay cdrom là hết cỡ r bạn. Thay chip nếu tản k tốt sẽ hđ không ổn định
Con hp này dòng ửokstation bác ạ

HoangCoi

Gà con
Máy này là dòng ửokstation mà bác
Nên e mới hỏi để nâng

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
Máy này là dòng ửokstation mà bác
Nên e mới hỏi để nâng
ok mình chỉ để ý cái elitebook , bạn có nhiều tiền ko ? nếu đã nâng ram vs ssd rồi thì có thể nếu dư tiền , thực sự nâng khá chát đấy , nếu nhu cầu ko cao thì ram vs ssd là đủ , còn game thì nên đổi qua máy bàn

BlueEdition

Rìu Sắt
Chào tất cả mn
E có 1 con laptop HP elitebook 8560w chạy i7 2620m
Sau quá trình sử dụng máy e chậm dần đi????
E tìm hiểu thì hình như dòng này có thể nâng được cpu và VGA
Bác nào am hiểu hoặc đã có sử dụng dòng này cho em ý kiến với ạ
Em xin chân thành cảm ơn

Chip đời 2 bây giờ có nâng cấp chỉ nên nâng cấp 2 thứ sau.
1. Ram có điều kiện cho lên 16Gb DR3 kít 16Gb khoảng 1tr đổ lại.
2. Nâng cấp thêm SSD cài win. ( tuỳ dk mà nâng cấp SSD SS 256 860 EVO khoảng 1,tr )

Chỉ cần 2 món đó là chạy bét nhè thôi.

Không nên nâng cấp CPU làm gì, dòng nâng nâng cấp lên dc dòng đời 2 QM vd như con này i7-2720QM 4c8t. Nhưng khả năng không cải thiện nhiều lắm chi phí lại cao kèm theo đó việc nâng lên cpu tản nhiệt phải gánh thêm sẽ rất nóng. Tản nhiệt dùng lâu đã xỉn màu, kem tản nhiệt khô, bụi làm giảm hiệu năng, nâng cấp 2 món trên xong vệ sinh lại là okie. Dòng này rất dễ chỉ cần gạt nắp đáy là có thể tự thay luôn rồi k cần mang ra thợ đâu khéo trâu lành thành què. Muốn tận dụng HDD thì mua thêm cadybay khoảng 80k về tự lắp được. hoặc youtobe có clip hd.