Nhờ tư vấn - Nâng cấp Email Google Workspace | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Nhờ tư vấn Nâng cấp Email Google Workspace

sugarkim

Junior Moderator
Thành viên BQT
Chào tất cả các bác.
Mình hiện đang làm IT cho doanh nghiệp nhỏ. Bên mình đang dùng gói mail google miễn phí, Hiện tại mình nhận được thông báo từ ngày 1/7/2022 sẽ không còn miễn phí nửa. Nhưng chi phí mail của Google hiện cũng khá tốn kém (30 mail rẻ nhất của google thì chi phí 50Tr/năm).
- Tìm giải pháp mail rẻ nhưng vẫn đáp ứng sự ổn định giao diện thân thiện.
- Bác nào đã triển khai mail Yandex Mail cho doanh nghiệp dùng thì cho mình vài lời khuyên với.
+ Độ ổn định của Yandex Mail.
+ Mail gửi đi bị đánh vào Spam cao không?
Mong nhận được lời khuyên từ các bậc đi trước.
Xin cảm ơn!

Attachments

51.8 KB · Lượt xem: 39,046

Huy Jul

Búa Đá
Bạn dùng các gói email của mấy nhà cung cấp như Mắt Bão chẳng hạn, gói công ty mình đang dùng là tầm 500k 1 tháng đc 150 email và 150gb, add tên miền của công ty vào nữa, khá ok, support cũng ổn

dexem

Búa Gỗ
VIP User
Bạn tìm hiểu Zimbra mail xem sao (www.zimbra.com). IT cơ quan mình đang dùng cái này từ 2008-2009 đến nay, theo mình biết là free. Phiên bản hiện tại là 8.0.7.
Theo mình thấy là Zimbra mail chạy ổn định, file đính kèm dung lượng cao (có thể 25MB). Sử dụng web mail hoặc cài outlook đều được.

Gsuite thì thuyệt vời về tốc độ và giao diện thân thiện. nhưng chi phí cao.
Bạn có thể dụng outlook (email microsoft) giá tạm đc qua server microsoft.
còn rẻ hơn thì dùng email server , tầm vài chục ngàn 1 user / tháng thui.
Bù lại thì tốc độ tới chậm 1 chút, giao diện thì có thể dùng giao diện của webmail hoặc dùng ké qua giao diện outlook add cái địa chỉ máy chủ vào.
Cái email server thì đi thuê bên các nhà cung dịch vụ như Mắt bảo, PA VN ...
Nếu có phần cứng thì tự làm tự bảo trì luôn :))
Còn công ty thì đừng xài Free, nó sụp và bảo mật dữ liệu gửi đi không biết đường nào mà lần.

gift4you

Rìu Bạc
Bạn tìm hiểu Zimbra mail xem sao (www.zimbra.com). IT cơ quan mình đang dùng cái này từ 2008-2009 đến nay, theo mình biết là free. Phiên bản hiện tại là 8.0.7.
Theo mình thấy là Zimbra mail chạy ổn định, file đính kèm dung lượng cao (có thể 25MB). Sử dụng web mail hoặc cài outlook đều được.

Chào tất cả các bác.
Mình hiện đang làm IT cho doanh nghiệp nhỏ. Bên mình đang dùng gói mail google miễn phí, Hiện tại mình nhận được thông báo từ ngày 1/7/2022 sẽ không còn miễn phí nửa. Nhưng chi phí mail của Google hiện cũng khá tốn kém (30 mail rẻ nhất của google thì chi phí 50Tr/năm).
- Bác nào đã triển khai mail Yandex Mail cho doanh nghiệp dùng thì cho mình vài lời khuyên với.
Xin cảm ơn!
Zimbra chính là giải pháp phù hợp với bạn @sugarkim nhé. Có thể sử dụng bản Open Source hoặc trả phí đều được. Việc cài đặt không quá phức tạp. Cấu hình phần cứng không quá cao. Chỉ yêu cầu domain, Public IP, SSL là chạy ngon lành nhé. Nếu bạn cần cứ tạo topic AE cùng chia sẻ với nhau nhé :)
Chúc bạn tìm được giải pháp ưng ý.

quangmen93

Gà con
Chào tất cả các bác.
Xin cảm ơn!
Bác đăng ký gói nào ~~ 30 gmail 50tr/năm thế /// Bác nên chọn gói Google Workspace Business Starter đấy 4.2$/tháng/gmail ... 1512$/năm/30gmail ~ 35tr/năm thui :) ~~ chưa kể năm đầu tiên giảm 50% :)

link: https://workspace.google.com/intl/vi/pricing.html

sugarkim

Junior Moderator
Thành viên BQT
Bác đăng ký gói nào ~~ 30 gmail 50tr/năm thế /// Bác nên chọn gói Google Workspace Business Starter đấy 4.2$/tháng/gmail ... 1512$/năm/30gmail ~ 35tr/năm thui :) ~~ chưa kể năm đầu tiên giảm 50% :)

link: https://workspace.google.com/intl/vi/pricing.html
Mình tính chung chung với giá 6$/user/thang. Tại cơ bản là giá 4.2$ chỉ dành cho 20 người đầu tiên thêm vô trong 12 tháng thôi. Sau đó phải trả 6$/user/tháng mà.
*Ưu đãi này chỉ dành cho khách hàng mới sử dụng Google Workspace. Ngoài ra, mức giá ưu đãi này chỉ dành cho 20 người dùng đầu tiên do bạn thêm vào trong vòng 12 tháng. Sau 12 tháng, mức giá chung sẽ áp dụng cho tất cả người dùng. Khách hàng có thể hủy bất cứ lúc nào.

kezihenry

Rìu Bạc
dành cho doanh nghiệp nhỏ thì mua luôn hệ thống email server như pavn, matbao,... giá rẻ hơn gg lại được hỗ trợ tốt, xuất hóa đơn cũng dễ. Nhược điểm là giao diện đơn giản, tốc độ ko = được gmail. Tốt nhất khi đăng nhập thì dùng qua các app quản lý mail như outlook (cả trên máy tính lẫn điện thoại) cho tiện và dễ dùng.
Quy mô doanh nghiệp ko lớn hoặc ko phải đặc thù thì cũng ko cần thiết phải tự xây dựng hệ thống phần cứng, vừa mất thời gian lại còn phải có nhân lực chuyên môn về bảo trì, bảo mật. Thuê nó bảo hiểm từ a-z cho tiện cũng được.
Còn nếu cần cả phương án lưu trữ drive thì có lẽ phải chọn phương án "đỡ tốn hơn" là hàng microsoft