Hỏi/ Thắc mắc - Nâng cấp cpu | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Nâng cấp cpu

Phong7k3

Gà con
Em đang dùng main g31mv (sk775) với cpu E8400 . Mọi người tư vẫn giúp em nên nâng cpu lên con nào chạy ngon hơn, em chủ yếu để chơi mấy game cổ với học thôi . Em ko có card rời
Cảm ơn mn đã đọc bài

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Em đang dùng main g31mv (sk775) với cpu E8400 . Mọi người tư vẫn giúp em nên nâng cpu lên con nào chạy ngon hơn, em chủ yếu để chơi mấy game cổ với học thôi . Em ko có card rời
Cảm ơn mn đã đọc bài
Máy này ko nâng cấp làm gì tốn tiền , nếu như có thể thì bạn bỏ ra 500K trở lại mua thêm ram và 1 VGA cũ . G31 cũng nhiều loại tùy loại nó hổ trợ bao nhiêu GB ram2

anhtuVN

Rìu Sắt
Cảm ơn mn đã đọc bài
Cài windows 7 sp1 32 bit, lên 4G Ram 1333Mhz . CPU đã là Intel® Core™2 Duo Processor E8400, còn lăn tăn chuyện gì ta.
Xưa ta nói, 2010 ta có con laptop cùi Celeron , ram 2G cài windows 7, office 2010, antivirut avast , mà còn chơi AOE 2 với tụi bạn ầm ầm{bye}

Phong7k3

Gà con
Máy này ko nâng cấp làm gì tốn tiền , nếu như có thể thì bạn bỏ ra 500K trở lại mua thêm ram và 1 VGA cũ . G31 cũng nhiều loại tùy loại nó hổ trợ bao nhiêu GB ram2
Bạn cho mình xin tên mấy con VGA trong tầm giá đấy với , ram thì mình có 2 thanh 2gb nhưng nó nhận mỗi 3,2

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Bạn cho mình xin tên mấy con VGA trong tầm giá đấy với , ram thì mình có 2 thanh 2gb nhưng nó nhận mỗi 3,2
link này mua online
https://shopee.vn/CARD-M%C3%80N-H%C3%8CNH-730-2G-DDR3-i.28531716.4416122638
G31 thì cũng ko nên gắn VGA cao làm gì
Lý do Ram 4GB máy nhận 3.2GB là vì win32bit , nhưng tốt nhất cứ 32bit còn hơn 64bit mà chỉ có 4GB . win64bit cần phải nhiều hơn 4GB , máy tôi khi trước cũng 4GB cài win64 nó ko nhanh = win32 nếu nhu cầu ko liên quan gì đến các phần mềm 64bit thì cứ 32bit mà dùng , khi nào máy có từ 6GB > thì nên cai2 win 64

Sửa lần cuối:

hoamaixanh

Búa Đá Đôi
Cảm ơn mn đã đọc bài
main Foxcon này hỗ trợ cpu: Celeron D, Core 2 Duo, Pentium Dual Core, Celeron 400 sequence, Celeron Dual Core. Nên con CPU thế là được rồi. Mấy con Q6600 trở lên mua thêm tốn, cớ G41 hẵng nâng.
Bạn nên năng Ram lên 4G, Nguồn công suất thực và Card Màn hình, thêm cái ổ SSD 240G là ổn, cài Windows 10 vẫn dùng được.

sangnh2019

Rìu Sắt Đôi
cài window 10 thì bắt buộc phải sử dụng ổ SSD, CPU Core 2 Duo E8400 thì chỉ cài win 7 bản 32 bit thôi. Nói chung ra tiệm máy tính người ta tư vấn cho, quan trọng là bạn bỏ ra bao nhiêu tiền vào việc nâng cấp

takeiemisan

Gà con
Mainboard cũ rồi bác ơi nâng ko dc nhiu đâu , ít tiền thì mua từng món đi bác giờ gen 10th rồi , mua CPU cũ cho đỡ chi phí . vga thì từ từ nâng

nguyentranhuy127

Búa Đá Đôi
máy này thi mình thấy đổi qua cái Main G41 (lựa main nào hỗ trợ ram DDr3). sau đó nâng thêm 2 cây ram3 2Gb bus 1333 là đc. khỏi card rời

Yeahyeah3105

Gà con
Em có con cpu e8200 có nên nâng lên 8400 hay giữ nguyên ạ, main g31
Với con card gt210 nên nâng cấp lên card nào ạ?
Nhu cầu chơi LOL ạ

Sửa lần cuối: