Năm 2021 rồi nhưng Winrar vẫn cung cấp bản quyền chính hãng bằng đĩa CD

pepePE

Liệu bây giờ bạn có sử dụng đầu đĩa CD trên máy tính của mình ? Trên internet có một người dùng đã đặt hàng bản quyền phần mềm Winrar , nhưng cách thức anh ấy đặt hàng khiến người ta nghĩ nó như một trò đùa. Thực sự không có thông tin rõ ràng của những người thực đã từng trả tiền cho WinRAR, nhưng người đàn ông này không chỉ mua WinRAR, anh ấy đã đặt hàng một bản saobản quyền chính hãng bằng đĩa CD ngay trong năm 2021, rõ ràng đấy là dịch vụ mà Winrar vẫn cung cấp.

Winrar là công cụ nén và giải nén các tập tin cho Windows nổi tiếng . Có lẽ đây là công cụ phổ biến nhất đối với người dùng cần nén và giải nén, về mặt kỹ thuật công cụ này không miễn phí nhưng hàng chục năm qua người dùng có thể sử dụng phần mềm này mà không phải trả phí. Người dùng có thể sử dụng WinRar một cách đơn giản là tải xuống từ trang web chính thức. Bạn cài đặt WinRAR sử dụng khi thời gian dùng thử kết thúc, bạn chỉ cần bỏ qua thông báo trả tiền cho bản quyền và tiếp tục sử dụng bình thường. Dù đây là một điều phiền toái, nhưng đối với nhiều người dùng thì không đáng kể.

Video do LGR Blerbs cung cấp, là một kênh Youtube có nhiều nội dung chuyên về các "di tích công nghệ" trong quá khứ. Mặc dù WinRAR thực tế không phải là "di tích công nghệ của quá khứ" , phần mềm này vẫn có hàng triệu người dùng, nhưng việc mua bản quyền phần mềm này bằng đĩa CD là điều mà bạn chắc chắn không còn thấy nhiều nữa.

Rõ ràng mua WinRAR và thanh toán bằng phiên bản CD vật lý đủ gây tò mò (và hơi hài hước) nếu ai đó quyết định mua bản quyền WinRAR như trong clip này khiến người ta nghĩ rằng đây không phải vì nhu cầu sử dụng thực sự, mà là làm một video để gây cười.

Đĩa CD mà WinRAR gửi cho khách hàng rất đơn giản, nó không có hộp, CD được đựng trong một phong bì với nhãn màu đen và trắng. Nội dung trong CD bản quyền WinRAR chứa nhiều phiên bản WinRAR (32 và 64 bit) bằng nhiều ngôn ngữ khác nhau. Các tệp này chiếm hơn 300MB toàn bộ đĩa CD.

Khám phá nội dung chi tiết, bạn sẽ có một file giấy phép bản quyền và file "Autorun.exe" cho quá trình cài đặt. LGR Blerbs đã thử nghiệm cài đặt WinRAR trên hệ thống rất cũ đó là Windows 95 và Windows XP và mọi thứ hoạt động hoàn hảo.

WinRAR không gửi đĩa bản quyền được đóng trong hộp có nhãn và sê-ri như nhiều "phiên bản vật lý" của các trò chơi điện tử và phần mềm khác. Nếu bạn muốn đặt mua CD bản quyền WinRAR và trải nghiệm cảm giác sử dụng WinRAR chính hãng bạn có thể mua bản quyền từ trang web Rarlab với giá 48,33 euro bao gồm phí vận chuyển và thuế.

Văn bản được dịch từ tiếng Tây Ban Nha sang tiếng Việt với Google Dịch
Tôi cảm thấy sự bất tiện của những từ bị dịch sai

xem phần còn lại của bài viết

Trả lời

TrHH000

Rìu Sắt
7zip alpha vẫn chiến tốt 😊
7-zip em thấy nhanh hơn so với winrar vả lại

Nhìn sâu vào bên trong file...

Với lại 7zip thì có thể thay ngôn ngữ ngay tại chỗ luôn(như bao nhiêu app khác) còn winrar thì phải tải đúng bản có ngôn ngữ của nó

Hơi bất tiện

boduc

Rìu Chiến Vàng
PC thì em không biết chứ laptop thì vẫn phải dùng ổ đĩa dài dài. Nếu không có ổ đĩa thì có lẽ cũng sẽ chẳng còn khái niệm "đĩa cài win"
Vậy hả bạn, nhưng khái niệm "đám mây" có thể sắp tới nó phủ định cái khải niệm kia lắm ha bạn. Tôi thì không mong như thế nhưng biết làm thế nào hơn được.

Ở nhà tôi đang dùng lap ANVY-13 HP, ngay cả cổng dây mạng sản phẩm này cũng bỏ luôn đó bạn ơi.

TrHH000

Rìu Sắt
Ý tôi muốn nói là những đời máy bây giờ họ thiết không có ổ DVD, kể cả PC cũng vậy đó Bác, bắt đầu từ CPU i đời thứ 6 trở đi là tôi thấy không còn.

Vậy hả bạn, nhưng khái niệm "đám mây" có thể sắp tới nó phủ định cái khải niệm kia lắm ha bạn. Tôi thì không mong như thế nhưng biết làm thế nào hơn được.

Ở nhà tôi đang dùng lap ANVY-13 HP, ngay cả cổng dây mạng sản phẩm này cũng bỏ luôn đó bạn ơi.
Mỗi máy mỗi khác chứ bác. Nhưng theo em thì để loại bỏ được cd-rom thì còn phải dài dài. Lúc đấy thì file .iso (Optical disc image) có lẽ cũng sẽ phải gọi là (Cloud image) thôi. Nhưng vẫn còn dài lắm. Cloud có thể sẽ là sự thay thế tốt cho đĩa cd, nhưng bác nên nhớ rằng, một khi không có internet thì đám mây sẽ trở thành vô dụng thôi. Và với những đĩa cài đặt phần cứng, cài đặt hệ điều hành thì việc chỉ hoạt động khi có internet là không thể chấp nhận được

son38

Búa Gỗ Đôi
PC thì em không biết chứ laptop thì vẫn phải dùng ổ đĩa dài dài. Nếu không có ổ đĩa thì có lẽ cũng sẽ chẳng còn khái niệm "đĩa cài win"
Từ khi biết cài win (2012) đến giờ mình chưa từng dùng đĩa cài. Chủ yếu cài qua USB và một số lần cài qua ổ cứng. Đơn giản vì tiện và tốc độ nhanh hơn nhiều lần. Và con laptop của mình từ đó đến 2019 cũng chưa một lần cho đĩa vào, sau đó ổ DVD bị khai tử để lấy chỗ cho HDD box :D

TrHH000

Rìu Sắt
Từ khi biết cài win (2012) đến giờ mình chưa từng dùng đĩa cài. Chủ yếu cài qua USB và một số lần cài qua ổ cứng. Đơn giản vì tiện và tốc độ nhanh hơn nhiều lần. Và con laptop của mình từ đó đến 2019 cũng chưa một lần cho đĩa vào, sau đó ổ DVD bị khai tử để lấy chỗ cho HDD box :D
Tùy máy thôi bác, nhưng theo em thì DVD vẫn chưa chết ngay được đâu

sonatimHN

Búa Gỗ
thật ra nếu có thể donate cho winrar đó là điều dễ chịu nhất, không có gì phải tiếc rẻ cho một phần mềm quá phổ biến và chuyên nghiệp như vậy.
Winzar quá hay và hiện nay vẫn phổ biến. ZIp ít người dùng, nếu dùng cũng là từ window có sẵn chứ ko dùng winzip