Hỏi/ Thắc mắc - Muốn vào được internet từ mạng lan | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Muốn vào được internet từ mạng lan

• Thread starter anhdat999999
  • Ngày gửi
A

anhdat999999

Hiện tại công ty mình đang có hệ thống mạng lan. Nhưng IT họ chỉ cài địa chỉ ip tĩnh là 192.168.0.5 và subnet mask là 255.255.255.0 còn defau gateway và DNS để trống nên k vào được mạng. Mình đã thử để ip động và DNS động cũng k vào được mạng. Mình thử cài ip tĩnh thêm mục defau là 192.168.0.1 và DNS của google vẫn k vào được mạng. Thằng IT đấy n chỉnh cài gì i thì vào được mạng. Minh thì ghét n nên k muốn hỏi. Các bạn nào biết giúp mình với

1:Không có defau gateway thì ko trỏ ra mạng được là đúng ùi
2:Để động vẫn không được thì có khả năng là chưa NAT ra Internet đang để 1 dải dùng mạng nội bộ.Hoặc đã NAT nhưng chặn NAT tạm thời trên router.
3:Chặn MAC máy bạn trên router :)

Hinun97

Ở đâu khó có Hinun
Thành viên BQT
Máy bạn đang xài là dạng domain hay là không? Nếu domain thì chắc IT chặn rồi. Phải kêu IT vào mở cho.

Tunglamhn

Gà con
cty mình thì vào được nhưng bì hạn chế chỉ vào dc một số trang còn đâu bị block hết. may mà Vnzoom vẫn vào dc

traudien

Gà con
Hi thớt,

Thật ra IT cũng chả muốn chặn làm gì nhưng là lệnh từ sếp xuống thôi. Nếu cho bạn vào thì IT lại nộp giấy a4 lên bàn sếp :D.

Hãy thông cảm cho phận IT culi chúng mình :D

Thanks,