Nhờ tư vấn - Mua tên miền | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Nhờ tư vấn Mua tên miền

register

Búa Đá
Nhờ các bác tư vấn, hướng dẫn cách mua tên miền với ạ. Em cần mua 1 tên miền và để dành chưa cần thiết kế web ngay ạ.
Cảm ơn các bác đã xem bài!

Small Love

Búa Đá
Tên miền thì mua ở mấy trang uy tín như là NameCheap, Namesilo, Namebright, name.com - nhớ lướt canhme.com xem có coupon giảm giá gì không nhá !. Tìm kiếm tên miền và chọn đuôi bạn muốn, sử dụng mastercard, visa hoặc paypal để thanh toán thôi bạn {feel_good}

register

Búa Đá
Lên Namecheap mua được cái giá rẻ và uy tín.
Còn nếu muốn mua ở Việt Nam thì bạn nên mua ở Mắt Bão.
Mua bình thường mà nhỉ:
B1: Chọn tên miền + đuôi
B2 : Thanh toán. Xong!
Mình mua như thế.
E muốn mua nhưng thử tìm trên matbao thì thấy đã bị mua. Giờ e làm ntn ạ.

chuixoixa

Rìu Bạc
E muốn mua nhưng thử tìm trên matbao thì thấy đã bị mua. Giờ e làm ntn ạ.
bị mua rồi thì 1 là mua lại. 2 là đăng ký tên khác. Chứ hết cách rồi bạn.

Nếu đã bị mua thì vào thử địa chỉ của trang web đó xem nội dung của nó. Nếu nó là trang nghiêm túc thì khó lòng mua được. Còn nếu là dân đầu cơ tên miền mua nó thì có thể mua lại được nhưng giá thì 2 bên thương lượng. Và cách cuối...đành mua tên miền đó với đuôi khác (ví dụ thích Vn-zoom.org mà bị mua rồi thì có thể mua Vn-zoom.vn hoặc .website .tech .sg ,,,v,,v)

rs_lyly2009

Moderator
Thành viên BQT
Mua tên miền thì nên chọn: Godaddy, Namecheap, Namesilo hoặc Google
Trong nước thì nên chọn Tenten

Hướng dẫn mua tên miền: https://vn-z.vn/tags/mua-ten-mien-rs_lyly2009/

rayrung

Búa Gỗ Đôi
Vote mua của Google domail nhé.
Đợt mua của Mắt Bão tên miền cho công ty, đến kỳ gia hạn nó gửi email báo gần 400k/1 năm cho tên miền đuôi *.com
Mình thấy quá cao nên yêu cầu nó cấp authorization Key để transfer đi chỗ khác, thì nó email xuống nước giảm giá duy trì tên miền cho mình, chưa đến 250k/năm @@ đ.m làm ăn lôm côm v~L
Mình cạch mặt tụi nó đến giờ, chuyển hết tên miền qua Google domain ngay sau khi Google chấp nhận bán tên miền cho thị trường VN

Sofadinhtuyen

Búa Gỗ
Bên Porkbun đang là khoảng 3-5 đô. Bác mua xong 1 năm thì tranfer sang namesilo là ok. Bên này gia hạn tầm 9 đô thôi bác ạ. Cũng khá là dễ thở!

MrTQT

Búa Gỗ Đôi
Mình thường mua namesilo, giá rẻ, sau này gia hạn cũng rẻ, có sẵn tính năng bảo mật thông tin không cần phải mua thêm

chuixoixa

Rìu Bạc
Vote mua của Google domail nhé.
Đợt mua của Mắt Bão tên miền cho công ty, đến kỳ gia hạn nó gửi email báo gần 400k/1 năm cho tên miền đuôi *.com
Mình thấy quá cao nên yêu cầu nó cấp authorization Key để transfer đi chỗ khác, thì nó email xuống nước giảm giá duy trì tên miền cho mình, chưa đến 250k/năm @@ đ.m làm ăn lôm côm v~L
Mình cạch mặt tụi nó đến giờ, chuyển hết tên miền qua Google domain ngay sau khi Google chấp nhận bán tên miền cho thị trường VN
Vụ anh Mắt Bão: phí chuyển chủ sở hửu tên miền .vn tới 2488k:
Phí thẩm định Hồ sơ: 1100k
Phí duyệt Hồ sơ: 1100k
Phí khởi tạo lại: 288k

Coi bộ không ổn...