Nhờ tư vấn - Mua smart tivi hay android tv | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Nhờ tư vấn Mua smart tivi hay android tv

tina869

Búa Gỗ
Các bác cho hỏi smart tivi và android tv thì khác nhau ở cái gì vậy và cái nào tốt hơn thế.Tầm 15tr thì nên mua cái nào ạ.Mình xem trên dienmayxanh có cái này Android Tivi Sony 4K 55 inch KD-55X80J/S 15400k cái này có mua dc không ạ.Mình không biết tý gì về mấy cái loại này cả chưa dùng bao giờ mong các bác tư vần em với.Nhân tiện các bác tư vấn e cái máy giặt tầm giá 12tr với ạ

Sửa lần cuối:

lien88nd

Rìu Sắt Đôi
Theo mình thấy thì nên mua 1 Smart TV 4K + 1 Box Android TV( Xiaomi, Google...):
- Android TV không được thông minh cho lắm so với Box.( box xịn tý nhé :D)
- Giá thành Android TV luôn nhỉnh hơn Smart TV.

malemkhoang

Rìu Chiến
@tina869
"... smart tivi và android tv thì khác nhau ở cái gì vậy và cái nào tốt hơn..."
Mã:
https://www.dienmayxanh.com/kinh-nghiem-hay/nen-mua-smart-tivi-hay-android-tivi-su-khac-biet-g-1403913

Tôi thấy android tv linh hoạt hơn smart tivi.

"... máy giặt tầm giá 12tr..."
Mã:
https://www.dienmayxanh.com/may-giat-lg?p=tu-10tr-12tr

Quê bạn ở đâu mà không thấy chị Google ghé qua nhỉ???

Swings Onlyone

Rìu Vàng Đôi
VIP User
1. lấy androidtv. nghèo thì chơi xiaomi, giàu thì đua sony.
android box: nvidia shield tv pro hdr 4k (gần 6 củ)

2. máy giặt cửa trước là được & tránh samsung ra

mrJaden

Rìu Bạc
1. lấy androidtv. nghèo thì chơi xiaomi, giàu thì đua sony.
android box: nvidia shield tv pro hdr 4k (gần 6 củ)

2. máy giặt cửa trước là được & tránh samsung ra
Mình đang dùng 2 cái máy giặt ss, đc năm r, tạm thời trc mắt vẫn ổn{bad_smelly}

meebo

Rìu Vàng Đôi
Các bác cho hỏi smart tivi và android tv thì khác nhau ở cái gì vậy và cái nào tốt hơn thế.Tầm 15tr thì nên mua cái nào ạ.Mình xem trên dienmayxanh có cái này Android Tivi Sony 4K 55 inch KD-55X80J/S 15400k cái này có mua dc không ạ.Mình không biết tý gì về mấy cái loại này cả chưa dùng bao giờ mong các bác tư vần em với.Nhân tiện các bác tư vấn e cái máy giặt tầm giá 12tr với ạ
Con TV đó ổn áp rồi. Mua về kết nối mạng là ngon lành cành đào. Chi tiền up Netflix, Youtube Pre, Spotify, FPT play chơi tết mượt mà. Khỏi mua box chi cho lằng nhằng mất thẩm mỹ. Khả năng kết nối usd y như PC. Tha hồ mà tải phim vào ổ cứng rồi bật VLC trên TV xem cho sướng.

canhcanh

Búa Gỗ Đôi
Nhu cầu bác không cao chỉ youtube, với xem đá bóng các kiểu thì androidtv là đủ. Vì e dùng box rồi, thấy các box tầm 1tr thì màu sắc không được đẹp lắm đâu. Nhưng bác chơi kodi các kiểu thì nên sắm box xịn xò mới mượt được. Mà bác nên tìm hàng ở các cửa hàng điện tử khác xem, điện máy xanh toàn đắt hơn cả mấy củ mà cũng toàn bảo hành hãng cả thôi.

quadensatgai

Rìu Sắt
theo mình thì smart tv bao hàm cả android tv, android tv cũng là tv smart chứ không phải tv thường. Còn smart tv thì có thể android hoặc các tvos tự phát triển của các hãng. Tương tự như smartphone.
Nhưng hiện tại có thể thấy smart tv chạy android có nhiều ưu điểm hơn, và kho phần mềm phong phú hơn.