Nhờ tư vấn - Mua máy Macbook 2020 mới ở đâu (lần đầu tiên sử dụng Macbook) | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Nhờ tư vấn Mua máy Macbook 2020 mới ở đâu (lần đầu tiên sử dụng Macbook)

Xin chào các bạn,

mình là thành viên mới, mình có nhu cầu mua máy Mac dùng trong việc giảng dạy, thuyết trình và giải trí. Mình muốn tìm 1 máy dung lượng HDD tầm 1Tb.
Có thể tư vấn cho mình về cửa hàng nào ở Sài Gòn uy tín được không ạ?

p/s: mình có lướt sơ qua Mac24 mà bạn mình bảo máy ở đó là hàng xách tay không à.

Mong mọi người tư vấn. Cảm ơn.

nhoxboy2010

Rìu Sắt Đôi
Mua hàng chính hãng thì bạn vào Fpt shop

Macbook ko có tùy chọn HDD nên bạn muốn dung lượng cao để lưu trữ thì nên mua thêm ổ cứng ngoài

moitinhdaukiss

Rìu Chiến Bạc Chấm
Sao bạn không vào cửa hàng như Cellphones hay các cửa hàng phân phối như TGDD, FPT mua chính hãng luôn?

moitinhdaukiss

Rìu Chiến Bạc Chấm
Thật ra thì Cellphone mình chưa từng thử, còn anh TGDD và FPT thì mình không dám nghĩ tới. Tại từng bị lừa cái điện thoại ở TGDD rồi nên ám ảnh.

Tuy tôi không phải fan của TGDD, nhưng tôi nghĩ chắc chắn có sự nhầm lẫn gì ở đây, TGDD mà bạn kêu lừa này nọ thì tôi không bao giờ tin, tập đoàn của họ giá trị triệu đô, không có lý nào họ đánh đổi chỉ vài triệu đồng của khách để đánh mất uy tín, tôi gặp hoài chứ gì, chỉ cần 1 chút hiểu lầm là ai cũng đi bốc phốt xong nhiều người chưa hiểu rõ sự việc bắt đầu đánh đồng là "lừa đảo". Một điều tôi công nhận ở TGDD là giá "cao" hơn ở ngoài thôi.

ndt2605

Rìu Bạc Đôi
cellphones, hoanghamobile, shopdunk... nhưng đa số toàn thấy bản SSD 512GB, 1TB thấy mỗi bên mac24h có hàng.
Hàng new chính hãng vn/A thì bạn mua đâu giá tốt thì mua thôi.
fptshop, tgdđ cũng dc, mà giá thì hơi chat.