Nhờ tư vấn - Mua máy chiếu phục vụ hội trường 100 ghế? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Nhờ tư vấn Mua máy chiếu phục vụ hội trường 100 ghế?

honghoavi

Búa Đá
Mình định mua một máy chiếu loại phục vụ nhu cầu chiếu Với yêu cầu sau

1. Dùng ở hội trường nhỏ tầm 100 ghế
2. chi phí tầm 20 triệu đổ lại.
3. Mỗi ngày hoạt động tầm 4 - 5 tiếng
4. Có line âm thanh riêng nên không cần cầu kỳ về âm thanh...

Anh em nào có kinh nghiệm tư vấn giúp với

dragonking91

Rìu Chiến
Bác dùng để chiếu phim, thuyết trình, dạy học hay gì?
Bác có màn chiếu chưa?
khu vực màn chiếu có ánh sáng mạnh chiếu vào không? (như ánh sáng mặt trời, ...)
Máy chiếu gắn cố định hay dùng xong cất đi?

honghoavi

Búa Đá
Bác dùng để chiếu phim, thuyết trình, dạy học hay gì?
Bác có màn chiếu chưa?
khu vực màn chiếu có ánh sáng mạnh chiếu vào không? (như ánh sáng mặt trời, ...)
Máy chiếu gắn cố định hay dùng xong cất đi?

Dùng cho hội trường mà bác, tức là ánh sáng trong nhà,
- màn hình xịn cố định, máy chiếu gắn cố định :)

dragonking91

Rìu Chiến
- màn hình xịn cố định, máy chiếu gắn cố định
Máy chiếu + màn chiếu, còn màn hình xịn thì dùng máy chiếu làm gì?
ánh sáng mạnh là ánh sáng mặt trời hoặc ánh sáng từ đèn,... làm mờ hình ảnh khi chiếu.
{go}{go}{go}

- màn hình xịn cố định, máy chiếu gắn cố định
Tinh tướng vl.
Người ta hỏi để biết tư vấn dùng máy chiếu công nghệ nào, cường độ sáng, độ phân giải, loại chiếu gần chiếu xa này nọ.
à, còn cái màn hình xịn thì mua loại tivi 120 inches tầm 1 tỷ ấy mà xài.

honghoavi

Búa Đá
Từ dạo ra trang chủ mới thì mấy topic như vầy ít người xem và trả lời. VNZ toàn vào tìm kiếm phần mềm và đọc tin ở trang chủ.

Tính cộng đồng kém hẳn đi. Nên cũng không đông vui lắm :)

mds12a1

Búa Gỗ
Người tà nói "màn hình xịn" cố định ý là cái màn chiếu đó mấy ông ạ. Chả hiểu đọc hiểu ra sao mà kêu ngta tinh tướng nữa.
Với yêu cầu của thớt thì nên dùng máy chiếu có công suất bòng đèn từ 240W trở lên. Độ sáng khoảng 4000 lumen. (Thực tế chứ ko quảng cáo nhé thớt)Độ phân giải càng cao càng tốt từ XGA trở lên. Tốt nhất là WXGA hoặc FullHD càng tốt vì giờ đa số chiếu chuẩn 16:9
Với các tiêu chí trên e tư vấn bác con Viewsonic PG703W hoặc Vivitek BW566.

honghoavi

Búa Đá
Người tà nói "màn hình xịn" cố định ý là cái màn chiếu đó mấy ông ạ. Chả hiểu đọc hiểu ra sao mà kêu ngta tinh tướng nữa.
Với yêu cầu của thớt thì nên dùng máy chiếu có công suất bòng đèn từ 240W trở lên. Độ sáng khoảng 4000 lumen. (Thực tế chứ ko quảng cáo nhé thớt)Độ phân giải càng cao càng tốt từ XGA trở lên. Tốt nhất là WXGA hoặc FullHD càng tốt vì giờ đa số chiếu chuẩn 16:9
Với các tiêu chí trên e tư vấn bác con Viewsonic PG703W hoặc Vivitek BW566.

Cảm ơn bác, để em đi 1 vòng ngắm thêm :)