Nhờ tư vấn - Mua Key Antivirus nào? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Nhờ tư vấn Mua Key Antivirus nào?

rs_lyly2009

Moderator
Thành viên BQT
Hi cả nhà
Đang dịp Black Friday nên nhiều Antivirus giảm giá.
Em đang băn khoăn không biết nên chọn cái nào, vì lâu rồi cũng không nghịch máy tính nữa, nên chả rõ giờ cái nào xài ổn.

Nhu cầu em cũng bảo vệ cơ bản, rồi hay giao dịch này nọ qua Visa/PayPal á.

À máy tính em Ram có 2GB thôi, nên cái nào nhẹ nhẹ chút, với nếu giảm giá cao thì ngon á.
Em cảm ơn ạ!

xdtuangiao

Rìu Bạc Đôi
Nếu có điều kiện, mình sẽ ưu tiên Bitdefender hoặc Kaspersky. Đó là hai hãng bảo mật lớn và khá thông dụng. Mình đang dùng Lenovo Core i3, ram 2Gb mà máy vẫn đáp ứng được nhu cầu văn phòng, lướt web đọc báo, face. Mình ít chơi game.

caniquyvnz

Rìu Bạc
-có điều kiện thì mua đi bạn -ủng hộ cho sự cống hiến của họ, :rolleyes:
bí quá mới nhờ ae hổ trợ
- máy bạn lên ít nhất 4gb- sài hđh 64 bit để nhận đủ 4gb ram trở lên.chứ 32 không chạy hết công xuất
mình dùng kis 2019 thấy chạy ổn với combo( h310-g5400-ram 4g) {embarrassed}

Anh Long O2

Búa Gỗ
Vậy cuối cùng cho hỏi phần mềm antivirus nào nhẹ vậy, máy mình cũng hơi yếu. Laptop i5 đời 4, RAM 4g, HDD.

Anh Long O2

Búa Gỗ
nhẹ nhất mình thấy vẫn là eset.
OK, cám ơn bạn để mình thử.

rs_lyly2009

Moderator
Thành viên BQT
Nếu có điều kiện, mình sẽ ưu tiên Bitdefender hoặc Kaspersky. Đó là hai hãng bảo mật lớn và khá thông dụng. Mình đang dùng Lenovo Core i3, ram 2Gb mà máy vẫn đáp ứng được nhu cầu văn phòng, lướt web đọc báo, face. Mình ít chơi game.
em cũng vừa mua Bit, 5 key, 15$, Bitdefender đang giảm 75%
mua giúp bạn... {canny}
đang nghĩ Eset mà giá hơi cao.

babylon88

Búa Gỗ Đôi
Mình vote cho Kaspersky ! Nhưng ram 2G hơi yếu ! Với cấu hình vậy chạy Avast cho nhẹ ! Key dễ kiếm nữa

lesinhtuan

Gà con
mua ram và nếu dữ liệu quan trọng thì mua key 5$ của malwarebyte để bảo vệ dữ liệu, còn AV chỉ cần dùng Windows Defender của win 10 là ok rồi