Công cụ Internet  Mua chung Express VPN 1 năm 3 tháng?

naroto
Nhu cầu anh em sử dụng VPN ngày càng cao, đặc biệt là Express VPN, vậy mình nhóm anh em lại để mua chung giấy phép phần mềm Express VPN có khả quan không?
Theo đó, một giấy phép dành cho 5 người, mỗi người 1 thiết bị kết nối cùng lúc với 4 thiết bị của 4 người còn lại, không phân biệt là thiết bị gì.
Hiện tại giá trên trang chủ là:

• 99,95$ cho 15 tháng (mua 1 năm được tặng thêm 3 tháng)
  • 59,95$ cho 6 tháng
  • 12,95$ cho 1 tháng
Tính sơ sơ(chưa bao gồm các khoảng phí phát sinh) là:
  • 32.000VNĐ/1 người/1 tháng cho gói 15 tháng
  • 46.000VNĐ/1 người/1 tháng cho gói 6 tháng
Ngoài 2 gói này ra mình thấy không cần thiết mua gói 1 tháng, vì nó quá đắt, anh em có ý kiến gì xin mời đăng lên đây để cùng thảo luận nhé!

Trả lời

haxoma

Rìu Vàng Đôi
Bạn chưa hiểu về chỗ mình tính sơ sơ hay là chưa hiểu về VPN?
à là vụ tính sơ và vụ "một giấy phép dành cho 5 người, mỗi người 1 thiết bị kết nối cùng lúc với 4 thiết bị của 4 người còn lại, không phân biệt là thiết bị gì." là sao khi 32.000VNĐ/1 người/1 tháng cho gói 15 tháng.ví dụ mình muốn mua chung là tính cách hoạt động Express VPN mình mua trên 5 thiết bị luôn sao?do mình ít tìm hiểu VPN loại này nên ít biết vậy thôi bác @naroto.

naroto

Chỉ cần nhấn like khi muốn cảm ơn!
Thành viên BQT
à là vụ tính sơ và vụ "một giấy phép dành cho 5 người, mỗi người 1 thiết bị kết nối cùng lúc với 4 thiết bị của 4 người còn lại, không phân biệt là thiết bị gì." là sao khi 32.000VNĐ/1 người/1 tháng cho gói 15 tháng.ví dụ mình muốn mua chung là tính cách hoạt động Express VPN mình mua trên 5 thiết bị luôn sao?do mình ít tìm hiểu VPN loại này nên ít biết vậy thôi bác @naroto.
Bạn mua hết 5 thiết bị thì coi như bạn mua trực tiếp rồi á. Không dính líu với ai nữa. Còn mua chung là chia ra mỗi người 1 thiết bị thôi, lý do là hãng đã quy định vậy rồi. Cùng lúc chỉ có 5 thiết bị được kết nối VPN trên 1 giấy phép(tài khoản).

Meo Map

Rìu Vàng Đôi
Đấy là gói được bên bán thiết lập như thế rồi. Một tài khoản với 5 slot kết nối đồng thời.
Chủ thớt gợi ý ai có nhu cầu thì xem xét chung chi và chia slot để xài thôi.

ntnguyen

Rìu Vàng
32k / 1 devices tính ra cũng ko phải rẻ đâu.
Nếu mua chng 1 acc thì khó quản lý lắm. Lý thuyết là mỗi người 1 device, nhưng nếu họ add thêm hoặc dùng cùng lúc nhiều devices thì những người khác lại ko dùng cùng lúc được.

Mình thấy có Torguard với WeVPN cũng khá ngon đó chứ, giá cũng ổn.
Torguard thì gói 3 năm + coupon (50FORLIFETG) = $70, tính ra 1 năm cỡ $20 mà xài 8 thiết bị cùng lúc nữa.
Tốc độ của Torguard ở VN khi kết nối qua Sing so với ExpressVPN thì thế nào bác nhỉ

nhoxboy2010

Rìu Sắt Đôi
Tốc độ của Torguard ở VN khi kết nối qua Sing so với ExpressVPN thì thế nào bác nhỉ
Nhà mình mạng có 60Mbps, test cả 2 th thì thấy Speed cũng ko chênh lệch nhiều (tầm 1~2 Mbps).

KeepSolid VPN

Nó cũng là 1 trong các VPN có liên quan đến tàu đó các bạn. Hôm trước tụi mình tình cờ phát hiện nó kết nối 1 máy chủ tên nihao, ngoài ra bên trong Registry của app này còn có các khoá liên quan đến tàu rất nhiều. Vì vậy mình khuyên các bạn nên gỡ nó ra càng sớm càng tốt, tránh nguy cơ bị đánh cắp dữ liệu.
Tầm 3-4 năm trước mình có mua vpn này, thấy xài cũng ổn. Nhưng từ ngày tạch server HongKong thì chất lượng giảm hẳn.
Văn phòng ảo ở Mẽo nhưng CEO với dev ở Ukraine.
Thấy sales lifetime quanh năm, chắc Tàu tài trợ thật{waaaht}

Sửa lần cuối:

vuhuuchinh

Gà con
các bác cho hỏi, mình đang dùng cái VietPN chủ yếu để chơi game steam. Không biết cái này có phải tàu không?

vinhtruyen92

Rìu Vàng
Surfshark khá tiện, nhưng về chất: mình đánh giá ss cách ExpressVPN một khoảng khá xa.

Edit: Ngoài lề một tí, không liên quan tới các post trên:
Sơ qua về chất lượng:
ExpressVPN nói riêng, hay các VPN chỉ có một chủ sở hữu và không dính dáng tới các nhãn hiệu VPN khác, nói chung: chất lừ!!!

Hiện tại có rất nhiều VPN nổi tiếng. Đa số đều được vận hành bởi một số ít công ty, các công ty này sở hữu nhiều nhãn hiệu VPN dưới các tên tổ chức khác nhau.
Đồng thời tàu cũng bí mật ăn tằm nhiều chủ sở hữu các nhãn hiệu VPN trên, thậm chí cung cấp VPN miễn phí cho từng nền tảng và tạo mới các VPN với mức ưu đãi lớn. Vì các ưu đãi đó, tôi cũng không hề lạ khi thấy nhiều IT VN sử dụng và đăng tin khuyến mại các vpn này, số lượng không ít; nhưng cũng có người phát hiện ra họ đang dùng hàng tàu và đã đang chạy ứng dụng tàu trên máy của họ. Khi nào dính rồi sẽ biết nó là của nhà nào :D
Cho nên, lựa chọn VPN phù hợp trong mớ hổ đốn thông tin không hề dễ. Cứ chọn VPN như ExpressVPN mà chơi thôi.
Hi bài của bác về Expressvpn chỉ đúng đến 13/9/2021 thoai. Vì hôm đó Expressvpn thông báo là về tay kape rồi. còn kape technologies là ai thì mọi người tham khảo mình lấy nguồn internet:
ExpressVPN được mua lại bởi Kape

- Kape trước đây tên là crossrider, một công ty Israel chuyên nhúng tay vào các phần mềm gián điệp lẫn malware các kiểu

- Gần đây sau khi đổi tên thành Kape, công ty bắt đầu có những hành động mờ ám khi liên tiếp đẩy mạnh thâu tóm 4, 5 công ty VPN, bao gồm ExpressVPN. Thậm chí Kape còn bỏ tiền mua bài review VPN

- Chủ của Kape giờ là 1 điệp viên Israel cùng 1 tỷ phú chuyên buôn bán thông tin gián điệp

- Chief information officer của ExpressVPN cùng 3 thành viên tình báo, quân nhân hoa kỳ vừa bị chính quyền mỹ phạt 1,6 củ đô vì hành vi tham gia dự án gián điệp của UAE. Tất cả đã đồng ý chịu nộp phạt vào 14/9, ngay sau một ngày ExpressVPN đưa ra thông báo đã được mua lại bởi kape vừa rồi: https://www.cnet.com/tech/services-...ee-facing-1-6-million-doj-fine-project-raven/
- Edward Snowden khuyên mọi người từ bỏ sử dụng ExpressVPN

naroto

Chỉ cần nhấn like khi muốn cảm ơn!
Thành viên BQT
Hi bài của bác về Expressvpn chỉ đúng đến 13/9/2021 thoai. Vì hôm đó Expressvpn thông báo là về tay kape rồi. còn kape technologies là ai thì mọi người tham khảo mình lấy nguồn internet:
ExpressVPN được mua lại bởi Kape

- Kape trước đây tên là crossrider, một công ty Israel chuyên nhúng tay vào các phần mềm gián điệp lẫn malware các kiểu

- Gần đây sau khi đổi tên thành Kape, công ty bắt đầu có những hành động mờ ám khi liên tiếp đẩy mạnh thâu tóm 4, 5 công ty VPN, bao gồm ExpressVPN. Thậm chí Kape còn bỏ tiền mua bài review VPN

- Chủ của Kape giờ là 1 điệp viên Israel cùng 1 tỷ phú chuyên buôn bán thông tin gián điệp

- Chief information officer của ExpressVPN cùng 3 thành viên tình báo, quân nhân hoa kỳ vừa bị chính quyền mỹ phạt 1,6 củ đô vì hành vi tham gia dự án gián điệp của UAE. Tất cả đã đồng ý chịu nộp phạt vào 14/9, ngay sau một ngày ExpressVPN đưa ra thông báo đã được mua lại bởi kape vừa rồi: https://www.cnet.com/tech/services-...ee-facing-1-6-million-doj-fine-project-raven/
- Edward Snowden khuyên mọi người từ bỏ sử dụng ExpressVPN
Đáng buồn quá..!