Công cụ Internet  Mua chung Express VPN 1 năm 3 tháng?

naroto
Nhu cầu anh em sử dụng VPN ngày càng cao, đặc biệt là Express VPN, vậy mình nhóm anh em lại để mua chung giấy phép phần mềm Express VPN có khả quan không?
Theo đó, một giấy phép dành cho 5 người, mỗi người 1 thiết bị kết nối cùng lúc với 4 thiết bị của 4 người còn lại, không phân biệt là thiết bị gì.
Hiện tại giá trên trang chủ là:

• 99,95$ cho 15 tháng (mua 1 năm được tặng thêm 3 tháng)
  • 59,95$ cho 6 tháng
  • 12,95$ cho 1 tháng
Tính sơ sơ(chưa bao gồm các khoảng phí phát sinh) là:
  • 32.000VNĐ/1 người/1 tháng cho gói 15 tháng
  • 46.000VNĐ/1 người/1 tháng cho gói 6 tháng
Ngoài 2 gói này ra mình thấy không cần thiết mua gói 1 tháng, vì nó quá đắt, anh em có ý kiến gì xin mời đăng lên đây để cùng thảo luận nhé!

Trả lời

nhoxboy2010

Rìu Sắt Đôi
32k / 1 devices tính ra cũng ko phải rẻ đâu.
Nếu mua chng 1 acc thì khó quản lý lắm. Lý thuyết là mỗi người 1 device, nhưng nếu họ add thêm hoặc dùng cùng lúc nhiều devices thì những người khác lại ko dùng cùng lúc được.

Mình thấy có Torguard với WeVPN cũng khá ngon đó chứ, giá cũng ổn.
Torguard thì gói 3 năm + coupon (50FORLIFETG) = $70, tính ra 1 năm cỡ $20 mà xài 8 thiết bị cùng lúc nữa.

Sửa lần cuối:

immortality

Gà con
Mình bỏ tiền trải nghiệm 2 lần gói 1 tháng ExpressVPN --> chủ yếu dùng sever tại VN kêt nối qua toàn bộ thiết bị trong nhà qua nas or router cài ExpressVPN--> trải nghiệm thực tế là ngon mượt nhất với số tiền bỏ ra.
Hiện tại đang dùng NordVPN --> sever VN --> chất lượng như hạch phập phù đứt kết nối liên tục --> được mỗi ưu điệm không ăn pin điện thoại nhiều như ExpressVPN.

naroto

Chỉ cần nhấn like khi muốn cảm ơn!
Thành viên BQT
Nếu mua chng 1 acc thì khó quản lý lắm. Lý thuyết là mỗi người 1 device, nhưng nếu họ add thêm hoặc dùng cùng lúc nhiều devices thì những người khác lại ko dùng cùng lúc được.

Torguard thì gói 3 năm + coupon (50FORLIFETG) = $70, tính ra 1 năm cỡ $20 mà xài 8 thiết bị cùng lúc nữa.
Việc quản lý thì mình thấy không khó, Express họ bảo mật cao nên mình đã có phương án cho việc này.

nhoxboy2010

Rìu Sắt Đôi
Việc quản lý thì mình thấy không khó, Express họ bảo mật cao nên mình đã có phương án cho việc này.
Ko biết h ExpressVPN có đổi cách đăng nhập chưa, lúc trước mình xài thử 1 tháng thì trên PC phải nhập key thay vì login bằng tài khoản. Xài một mình hay share người thân thì ok, chứ mua chung với người khác phải share acc với key phiền phức lắm{too_sad}

Meo Map

Rìu Vàng Đôi

Từ lâu tôi đã đánh giá cao torguard, nhưng không được xài chùa :D
WeVPN chưa được thử.

Meo Map

Rìu Vàng Đôi
Phương án của chủ thớt quản lý bằng xác thực đăng nhập à?
Có điều 5 thiết bị chia đều cho 5 người hơi bí.

izzy

Rìu Sắt
có surfshark unlimited device đó bác. lập nhóm mua cái đó gom tầm 15-20 người chia ra rẻ phết

Meo Map

Rìu Vàng Đôi
có surfshark unlimited device đó bác. lập nhóm mua cái đó gom tầm 15-20 người chia ra rẻ phết
Surfshark khá tiện, nhưng về chất: mình đánh giá ss cách ExpressVPN một khoảng khá xa.

Edit: Ngoài lề một tí, không liên quan tới các post trên:
Sơ qua về chất lượng:
ExpressVPN nói riêng, hay các VPN chỉ có một chủ sở hữu và không dính dáng tới các nhãn hiệu VPN khác, nói chung: chất lừ!!!
ExpressVPN is operated by Express VPN International Limited, a privately held British Virgin Islands company. ExpressVPN's leadership team and owners are not involved in any other VPN company/brand or any business other than ExpressVPN

Hiện tại có rất nhiều VPN nổi tiếng. Đa số đều được vận hành bởi một số ít công ty, các công ty này sở hữu nhiều nhãn hiệu VPN dưới các tên tổ chức khác nhau.
Đồng thời tàu cũng bí mật ăn tằm nhiều chủ sở hữu các nhãn hiệu VPN trên, thậm chí cung cấp VPN miễn phí cho từng nền tảng và tạo mới các VPN với mức ưu đãi lớn. Vì các ưu đãi đó, tôi cũng không hề lạ khi thấy nhiều IT VN sử dụng và đăng tin khuyến mại các vpn này, số lượng không ít; nhưng cũng có người phát hiện ra họ đang dùng hàng tàu và đã đang chạy ứng dụng tàu trên máy của họ. Khi nào dính rồi sẽ biết nó là của nhà nào :D
Cho nên, lựa chọn VPN phù hợp trong mớ hổ đốn thông tin không hề dễ. Cứ chọn VPN như ExpressVPN mà chơi thôi.

Sửa lần cuối:

loli sama

Gà con
Hôm trước định quất vì nó sale 15 tháng quá ngon nhưng bỏ ra từng đấy tiền thì hơi đắn đo, nay thấy bài này. Mình đăng kí 1 suất nhé, đủ người mua chung thì ib mình với {big_smile}

nhoxboy2010

Rìu Sắt Đôi
Surfshark khá tiện, nhưng về chất: mình đánh giá ss cách ExpressVPN một khoảng khá xa.

Edit: Ngoài lề một tí, không liên quan tới các post trên:
Sơ qua về chất lượng:
ExpressVPN nói riêng, hay các VPN chỉ có một chủ sở hữu và không dính dáng tới các nhãn hiệu VPN khác, nói chung: chất lừ!!!

Hiện tại có rất nhiều VPN nổi tiếng. Đa số đều được vận hành bởi một số ít công ty, các công ty này sở hữu nhiều nhãn hiệu VPN dưới các tên tổ chức khác nhau.
Đồng thời tàu cũng bí mật ăn tằm nhiều chủ sở hữu các nhãn hiệu VPN trên, thậm chí cung cấp VPN miễn phí cho từng nền tảng và tạo mới các VPN với mức ưu đãi lớn. Vì các ưu đãi đó, tôi cũng không hề lạ khi thấy nhiều IT VN sử dụng và đăng tin khuyến mại các vpn này, số lượng không ít; nhưng cũng có người phát hiện ra họ đang dùng hàng tàu và đã đang chạy ứng dụng tàu trên máy của họ. Khi nào dính rồi sẽ biết nó là của nhà nào :D
Cho nên, lựa chọn VPN phù hợp trong mớ hổ đốn thông tin không hề dễ. Cứ chọn VPN như ExpressVPN mà chơi thôi.
Bác có thể chia sẻ thêm cho mọi người các VPN nổi tiếng nào dính đến tàu ko {big_smile}

Meo Map

Rìu Vàng Đôi
Bác có thể chia sẻ thêm cho mọi người các VPN nổi tiếng nào dính đến tàu ko {big_smile}
Để lúc có thời gian, mình sẽ viết vài cái nhưng ngại và hơi tốn công lục lại, chả biết thời hạn khi nào.
Nhưng nhiều trong số đó là vpn xuất xứ từ châu Âu, liên quan tới Đức, Ý và kể cả .... Thụy Sĩ. Có thể bạn hỏi tại sao, nhưng kể cả mặt lạnh như Thụy Sĩ cũng âm thầm dành quy chế đặc biệt cho tàu, sở hữu cổ phần các hãng công nghệ có sá là chi, vpn lại chả là gì mà không thể (thực tế là có) :D Họ đi bằng con đường đó, còn cụ thể phải là các báo cáo và thống kê cũng như các lời đồn. :D

P/S: Mình không có ý ám chỉ ProtonVPN và không có thông tin hãng này có dính líu tới tàu. ProtonVPN cũng là VPN hoạt động bởi một hãng không có nhãn hiệu VPN nào khác, giống như ExpressVPN nhưng còn non trẻ hơn, phân khúc plus của ProtonVPN cũng chát hơn (nhưng dùng được 10 kết nối cùng lúc)

Sửa lần cuối:

immortality

Gà con
Hình như ExpressVPN khuyến mại sao nhỉ. Mình hết hạn gói 1 tháng vẫn đươc 1 thiết bị vào bình thường, dùng hơn tháng rồi vẫn bthuong.

haxoma

Rìu Vàng Đôi
99,95$ cho 15 tháng.
  • 32.000VNĐ/1 người/1 tháng cho gói 15 tháng.
vậy là sao bác @naroto? mình đoán là mua license ExpressVPN dựng server rồi cung cấp giấy phép cho 1 người dùng được 5 thiết bị không phân biệt loại thiết bị. đó giờ lên mạng nghe VPN nó ưu việt hơn mạng bình thường do máy chủ ở nước ngoài liên kết mạng tốc độ sẽ nhanh hơn như chơi game online, xem phim... hosting ở nước ngoài mượt hơn. không rành mấy vụ VPN này lắm xin hỏi đúng không ạ? đừng bảo search google vì đang hỏi vụ ExpressVPN.

naroto

Thành viên BQT

KeepSolid VPN

xin lỗi ngoài lề tí, cái này xài ổn ko các bạn

KeepSolid VPN

Nó cũng là 1 trong các VPN có liên quan đến tàu đó các bạn. Hôm trước tụi mình tình cờ phát hiện nó kết nối 1 máy chủ tên nihao, ngoài ra bên trong Registry của app này còn có các khoá liên quan đến tàu rất nhiều. Vì vậy mình khuyên các bạn nên gỡ nó ra càng sớm càng tốt, tránh nguy cơ bị đánh cắp dữ liệu.

naroto

Thành viên BQT
99,95$ cho 15 tháng.
  • 32.000VNĐ/1 người/1 tháng cho gói 15 tháng.
vậy là sao bác @naroto? mình đoán là mua license ExpressVPN dựng server rồi cung cấp giấy phép cho 1 người dùng được 5 thiết bị không phân biệt loại thiết bị. đó giờ lên mạng nghe VPN nó ưu việt hơn mạng bình thường do máy chủ ở nước ngoài liên kết mạng tốc độ sẽ nhanh hơn như chơi game online, xem phim... hosting ở nước ngoài mượt hơn. không rành mấy vụ VPN này lắm xin hỏi đúng không ạ? đừng bảo search google vì đang hỏi vụ ExpressVPN.
Bạn chưa hiểu về chỗ mình tính sơ sơ hay là chưa hiểu về VPN?