Hỏi/ Thắc mắc - Monitor bị freeze khi tắt màn hình? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Monitor bị freeze khi tắt màn hình?

voanhtai

Gà con
Chào anh em vn-z
Mình hiện đang gặp một vấn đề khó hiểu và chưa tìm được nguyên nhân về màn hình cần ae hỗ trợ giúp.
Mình có dùng màn hình samsung 2k và gần đây là aoe 24g2.
Tất cả các tác vụ, game , web, xem phim đều bình thường khi dùng với dây hdmi cả 2 chuẩn 1.4 và 2.0 .
Riêng đối với chuẩn DP khi mình sử dụng mà off màn hình thì có vài tác vụ bị freeze, khi mở màn hình lại thì nó mới chạy. Trường hợp của mình là treo game. Treo game dùng cáp hdmi thì có on/off monitor thì game vẫn chạy bthuong. Nghe nhạc ok. Teamviewer vẫn thấy game chạy.
Nhưng sử dụng DP thì nó lại bị lỗi như đã nêu trên, lúc đầu cứ tưởng là do ưin, tắt chức năng sleep, chỉnh high performe trong power setting các kiểu, chỉnh chế độ never luôn nhưng không cả thiện được lỗi.
Cứ nghĩ con màn ss 2k bị lỗi nên bán đổi con màn khác nhưng vẫn bị nên mình nghĩ lỗi ko phải màn là do dây. Dây DP mình loại theo màn và 1 dây mua riêng của hãng urgreen để cho chắc chắn là không phải do lỗi sợi dây.
Vậy anh em giúp mình xem thử liệu còn có khả năng nào khác dẫn tới lỗi này của monitor đối với dây DP.
Chân thành cảm ơn.