Nhờ tư vấn - Mong các cao nhân tư vấn cứu dữ liệu? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Nhờ tư vấn Mong các cao nhân tư vấn cứu dữ liệu?

hle81

Búa Gỗ
Sau hơn nửa năm tìm kiếm các phần mềm cứu dữ liệu, hiện tại nhà em đang bí bách một lần nữa đăng đàn mong có người cao tay ấn chỉ giúp.

Đa số các phần mềm cứu dữ liệu hiện nay sau khi trải nghiệm nhà em thấy chỉ có cứu dữ liệu files phân theo định dạng nhưng không có giữ lại đúng cấu trúc folders cũ, chưa kể nhiều files mất thông tin ngày tạo dẫn đến việc sắp xếp lại cũng khó khăn hơn.

Trường hợp của nhà em có HDD vô tình bị format, tình trạng phần cứng không hư hỏng. Nhà em xin cám ơn những ai đã dành thời gian đọc bài!

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Sau hơn nửa năm tìm kiếm các phần mềm cứu dữ liệu, hiện tại nhà em đang bí bách một lần nữa đăng đàn mong có người cao tay ấn chỉ giúp.

Đa số các phần mềm cứu dữ liệu hiện nay sau khi trải nghiệm nhà em thấy chỉ có cứu dữ liệu files phân theo định dạng nhưng không có giữ lại đúng cấu trúc folders cũ, chưa kể nhiều files mất thông tin ngày tạo dẫn đến việc sắp xếp lại cũng khó khăn hơn.

Trường hợp của nhà em có HDD vô tình bị format, tình trạng phần cứng không hư hỏng. Nhà em xin cám ơn những ai đã dành thời gian đọc bài!
Mới format hay đã lâu rồi vậy bạn , nếu mới format chưa làm gì thì có thể recovery PARTITION ko phải recovery file

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Anh @sec0 ơi. Cách đây mấy năm em có dùng phần mềm GetdataBack để lấy lại dữ liệu của 1 ổ cứng ghost nhầm. Phần mềm này nó lấy luôn cả tên file và folder rất tốt.
Sau này em đọc mấy bài viết của anh mới biết đến cách khôi phục phân vùng.
Khi nào khôi phục phân vùng ko thành công thì mới tính đến các đào file , nếu chỉ format 1 lần thì tỉ lệ khôi phục phần vùng thành công rất cao có thể nói trên 95% với cách làm đúng

hle81

Búa Gỗ
Mới format hay đã lâu rồi vậy bạn , nếu mới format chưa làm gì thì có thể recovery PARTITION ko phải recovery file
Từ lúc ổ cứng bị format tới nay nhà em chỉ có tìm phần mềm cứu dữ liệu thôi bác ạ... Thử chắc phải chục phần mềm khác nhau mà chưa ăn thua... Bây giờ em đang thử tới phần mềm DiskGetor Data Recovery.

Ngày trước em có đến một chỗ cứu dữ liệu nhưng vì không an tâm nên quyết định không làm tiếp nữa. Tuy nhiên họ có cho em thấy các thư mục trước em có tạo đều đầy đủ và đúng nên nay em mới tìm cách tự làm ạ! Mong bác chỉ giáo!

TheDoctor

Búa Đá
R-Studio và Stellar Phoenix Data Recovery là 2 thằng dễ dùng nhất và hiệu qủa
Còn có Nucleus Data Recovery với Recover My Files, hiệu năng tuy cao hơn (mò được nhiều cái hơn) nhưng mà khó dùng với cấu trúc thư mục nó k dễ nhìn như bọn kia {smile}

Đấy là thời điểm 2013, còn lâu lắm r k phải động vào {smile}

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Từ lúc ổ cứng bị format tới nay nhà em chỉ có tìm phần mềm cứu dữ liệu thôi bác ạ... Thử chắc phải chục phần mềm khác nhau mà chưa ăn thua... Bây giờ em đang thử tới phần mềm DiskGetor Data Recovery.

Ngày trước em có đến một chỗ cứu dữ liệu nhưng vì không an tâm nên quyết định không làm tiếp nữa. Tuy nhiên họ có cho em thấy các thư mục trước em có tạo đều đầy đủ và đúng nên nay em mới tìm cách tự làm ạ! Mong bác chỉ giáo!
Nếu chỉ mới format 1 lần bạn thử dùng mini tool khơi phục phân vùng , với scan sâu , tôi giúp nhiều bạn thoát hiểm với mini tool nhiều lần rồi

Vào youtube xem cách họ hướng dẫn

hle81

Búa Gỗ
R-Studio và Stellar Phoenix Data Recovery là 2 thằng dễ dùng nhất và hiệu qủa
Còn có Nucleus Data Recovery với Recover My Files, hiệu năng tuy cao hơn (mò được nhiều cái hơn) nhưng mà khó dùng với cấu trúc thư mục nó k dễ nhìn như bọn kia {smile}

Đấy là thời điểm 2013, còn lâu lắm r k phải động vào {smile}
R-Studio và Stellar Phoenix Data Recovery em đều dùng cả và cũng không ăn thua bác ạ: chỉ có vớt dữ liệu theo định dạng và cho vào từng thư mục (jpg, doc,...) và có nhiều file mất luôn hoặc bị ghi đè ngày tạo...

mrJaden

Rìu Bạc
Đúng như bác @sec0 nói, mới format mà chưa động chạm gì thì cứ MiniTool đảm bảo ra nguyên trạng nhé, mình làm cách đây mấy tháng vs HDD 1Tb rồi, chờ recovery lâu vãi chưởng, cắm máy 2 ngày mới khôi phục hết {beat_brick}

secpol

Rìu Chiến Bạc
Ngoài lề tý xíu. Cũng với MiniTool này có lần mình tạo cái anhdvboot cho anh bạn. Trong lúc resize để lấy dung lượng phần đầu usb 64GB thì lâu quá nên anh ấy tắt bụp máy luôn. Sau đó mình vào lại Win mini thì thấy vẫn còn nguyên phân vùng trước khi resize và vẫn copy lại data được. 1 phen hú hồn cứ tưởng là die data rồi cơ.

hle81

Búa Gỗ
Nếu chỉ mới format 1 lần bạn thử dùng mini tool khơi phục phân vùng , với scan sâu , tôi giúp nhiều bạn thoát hiểm với mini tool nhiều lần rồi

Xem phần đính kèm 14579

Vào youtube xem cách họ hướng dẫn
Đúng như bác @sec0 nói, mới format mà chưa động chạm gì thì cứ MiniTool đảm bảo ra nguyên trạng nhé, mình làm cách đây mấy tháng vs HDD 1Tb rồi, chờ recovery lâu vãi chưởng, cắm máy 2 ngày mới khôi phục hết {beat_brick}
Ngoài lề tý xíu. Cũng với MiniTool này có lần mình tạo cái anhdvboot cho anh bạn. Trong lúc resize để lấy dung lượng phần đầu usb 64GB thì lâu quá nên anh ấy tắt bụp máy luôn. Sau đó mình vào lại Win mini thì thấy vẫn còn nguyên phân vùng trước khi resize và vẫn copy lại data được. 1 phen hú hồn cứ tưởng là die data rồi cơ.
Các bác cho nhà em hỏi ngu ạ (do nhà em cũng gà mờ): Hiện tại nhà em đang thử chạy DiskGetor Data Recovery rồi đợi khi nào xong sẽ sử dụng Mini Tool. Vậy nếu sử dụng phần mềm này cơ chế của nó có ảnh hưởng gì đến dữ liệu trong ổ cứng không ạ? Em muốn biết thêm để lỡ giả sử có sử dụng Mini Tool không thành công thì ổ cứng vẫn còn có cơ hội cứu dữ liệu cho những lần sau (chắc em sẽ thử vài phần mềm nữa rồi sẽ tìm chỗ cứu dữ liệu vậy...)

P/S: Em hiện ở HCM tiện cho nhà em hỏi chỗ cứu dữ liệu uy tín ạ, lên mạng tìm chỗ mà cứ phốt phiết ngại quá...

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Các bác cho nhà em hỏi ngu ạ (do nhà em cũng gà mờ): Hiện tại nhà em đang thử chạy DiskGetor Data Recovery rồi đợi khi nào xong sẽ sử dụng Mini Tool. Vậy nếu sử dụng phần mềm này cơ chế của nó có ảnh hưởng gì đến dữ liệu trong ổ cứng không ạ? Em muốn biết thêm để lỡ giả sử có sử dụng Mini Tool không thành công thì ổ cứng vẫn còn có cơ hội cứu dữ liệu cho những lần sau (chắc em sẽ thử vài phần mềm nữa rồi sẽ tìm chỗ cứu dữ liệu vậy...)

P/S: Em hiện ở HCM tiện cho nhà em hỏi chỗ cứu dữ liệu uy tín ạ, lên mạng tìm chỗ mà cứ phốt phiết ngại quá...
Xem cái link này cho kỹ sẽ làm được thôi , sau khi nó scan xong sẽ có nhiều part cùng 1 dung lượng , hãy check đúng vào cái phân vùng có dữ liệu cũ

[MEDIA] [/MEDIA]

Sửa lần cuối:

hle81

Búa Gỗ
Tôi cũng đang chờ xem kết quả của chủ topic, có tin tốt không bạn? Xem video ở trên thì người ta hướng dẫn rất rõ ràng, nhìn là biết cách làm ngay.
Nhà em vừa chạy xong phần mềm Diskgetor tương đối ổn (chạy mất cả 4 ngày), có lẽ ổn nhất trong đám phần mềm dùng trước đây (Recuva, Active@ Partition Recovery, EaseUS, Active File Recovery Ultimate, Disk Drill, R-Studio, Stellar Recovery, Ontrack easyrecovery, và vài chương trình kiếm đại không nhớ tên). Tuy nhiên cũng như các chương trình khác chỉ có thể cứu data theo định dạng nhưng không có giữ lại đúng cấu trúc folders cũ...

Giờ thì chuyển sang Mini Tool xem thế nào ạ.

Sửa lần cuối:

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Nhà em vừa chạy xong phần mềm Diskgetor tương đối ổn (chạy mất cả 4 ngày), có lẽ ổn nhất trong đám phần mềm dùng trước đây (Recuva, Active@ Partition Recovery, EaseUS, Active File Recovery Ultimate, Disk Drill, R-Studio, Stellar Recovery, Ontrack easyrecovery, và vài chương trình kiếm đại không nhớ tên).

Giờ thì chuyển sang Mini Tool xem thế nào ạ.
Tôi cũng đang chờ tin của bạn, giờ thấy bạn trả lời thì tôi mừng cho bạn, bạn cứ làm thử theo video của bác @@sec0 giới thiệu đi, hôm qua tôi cũng suýt phá hỏng một ổ cứng gắn ngoài có dữ liêu, tôi dùng soft khác nhưng khoan nói nhiều, sợ bạn rối trí, bạn cứ dùng Minitool trước đi nhé.

Sửa lần cuối:

baogia2010

Rìu Chiến Bạc
Tôi cũng đang chờ tin của bạn, giờ thấy bạn trả lời thì tôi mứng cho bạn, bạn cứ làm thử theo video của bác @@sec0 giới thiệu đi, hôm qua tôi cũng suýt phá hỏng một ổ cứng gắn ngoài có dữ liêu, tôi dùng soft khác nhưng khoan nói nhiều, sợ bạn rối trí, bạn cứ dùng Minitool trước đi nhé.
Chắc bác dùng

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
App gì thế ạ? Em đang thấy "Nội dung ẩn cho người dùng có id: 15707"

Nó cũng là soft có từ rất lâu rồi bạn, tôi không nói tên vì hiện tại tôi không có bản portable, đành phải dùng bản từ WINPE, nói cái này sợ bạn rối trí nên chờ bạn làm với cái Minitool cho xong đã, nếu không được mới dùng thử cách này. Ổ cứng của tôi hôm qua vừa mới biến thành Raw nên tôi chạy thử ngay thấy thành công, còn ổ của bạn tôi không biết bạn đã làm những gì, rủi nếu nói ra thì bạn không làm được có phải thêm mất công cho bạn không? Hiện tại bạn có đang chạy từ Minitool không?

Sửa lần cuối: