Phần mềm khác - Mời vào THẢO LUẬN về trình Player media ( trình phát video âm thanh đa phương tiện ) | Page 3 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Phần mềm khác Mời vào THẢO LUẬN về trình Player media ( trình phát video âm thanh đa phương tiện )

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Chào bác. Tôi cũng dùng USB bluetooth giá 100k kết hợp loa Klipsch chơi nhạc thông qua phần mềm Winamp. Có chút tuổi rồi nên thưởng thức nhạc cũng bớt cầu kì.
Lúc tôi mua bộ thu 155K để gắn vào AMLY , nhìn chung thì nghe nhạc ko chuyên như vậy cũng tạm 2x thôi :D

Sửa lần cuối:

SenDalat9x

Rìu Sắt
@@sec0 | Bluetooth nó là một wifi dạng tầm ngắn. Dùng để kết nối các thiết bị di dộng và các thiết bị cố định trong một khoảng cách ngắn
Nó cũng tương tự như sóng wifi của router vậy. Nhưng khi phát nhạc qua tần số Hz wifi thì độ ổn định ko cao đâu bác
Nếu có vật cảng trở hoặc vật làm nhiễu sóng thì chất âm nó sẽ mất đi hoặc nghe ko hay
---
Nếu muốn chất âm tốt nhất là phát qua trực tiếp hoặc là thông qua steam file mạng. Kiểu tida đang sử dụng
Như vậy nó mới ra chất âm tốt nhất và phiêu nhất có thể đấy bác

Mod ơi, mod có HQPlayer & Roon full cho t xin đc ko?

Hamano Kaito

Moderator
Mod ơi, mod có HQPlayer & Roon full cho t xin đc ko?
Phần mềm bạn yêu cầu thuộc dạng đặc biệt. Link tác giả yêu cầu remove cho nên bây giờ ko thể re-up lên được

Giải thích thêm:
Trước đó mình có share và đặt giới hạn (HQPlayer Desktop). Nếu vượt qua số ngày mình sẽ remove đi <== đối với HQ, mà link fix ko còn nữa
Còn Roon thì tác giả ko cho Re-Up

SenDalat9x

Rìu Sắt
Phần mềm bạn yêu cầu thuộc dạng đặc biệt. Link tác giả yêu cầu remove cho nên bây giờ ko thể re-up lên được

Giải thích thêm:
Trước đó mình có share và đặt giới hạn (HQPlayer Desktop). Nếu vượt qua số ngày mình sẽ remove đi <== đối với HQ, mà link fix ko còn nữa
Còn Roon thì tác giả ko cho Re-Up

Aizz. :( Rầu thât sự! :( Đi tìm hoài ko có! :(

Hamano Kaito

Moderator
Aizz. :( Rầu thât sự! :( Đi tìm hoài ko có! :(
Mình chỉ còn link HQPlayer Desktop thôi mà của baidu bạn tải được thì tải nha
Văn bản ẩn cho người dùng: SenDalat9x

---------
Fix roon chỉ có mỗi một cr-ack VN làm thôi. Và bạn đó sau khi up lên tầm vài ngày là khóa link lại
Nhưng nếu có ai hỏi cũng ko Inbox cho. Vậy là mình có thể tự hiểu là ko được re-up lại link rồi. Tôn trọng bạn đó tí, dù sau thành quả cũng của bạn đó tạo ra
Mấy cha bên nước ngoài ăn ké nhiều nên giờ thời gian fix tồn tại càng ít dần khi ra chính thức

Meo Map

Rìu Vàng Đôi
Mình chỉ còn link HQPlayer Desktop thôi mà của baidu bạn tải được thì tải nha
*** Hidden text: cannot be quoted. ***

---------
Fix roon chỉ có mỗi một cr-ack VN làm thôi. Và bạn đó sau khi up lên tầm vài ngày là khóa link lại
Nhưng nếu có ai hỏi cũng ko Inbox cho. Vậy là mình có thể tự hiểu là ko được re-up lại link rồi. Tôn trọng bạn đó tí, dù sau thành quả cũng của bạn đó tạo ra
Mấy cha bên nước ngoài ăn ké nhiều nên giờ thời gian fix tồn tại càng ít dần khi ra chính thức
Khó!
Vậy ngoài roon còn app nào k mod?

meninwhite

Búa Đá Đôi
Xem phim thì Potplayer, VLC

Meo Map

Rìu Vàng Đôi
Chịu theo mình thì 2 app đó là ngon nhất rồi. Còn mấy app khác ko hay bằng
Vậy bây giờ mình dùng ver nào thì ổn áp đây mod ơi? Dùng cho bản thân, free thôi, chứ không có xèng mà mua app.

Xem phim thì Potplayer, VLC
Lâu nay tôi dùng MPC-HC xem phim phiếc. Nếu chỉ dùng để xem hay stream movie tôi thấy cũng tạm tạm. Nhưng chưa phù hợp nhu cầu media, chưa ưng cho lắm (VLC cũng vậy).
Mã:
https://github.com/clsid2/mpc-hc

Meo Map

Rìu Vàng Đôi
Cháu trước có dùng Kliet codec pack nhưng sau cháu toàn nghe nhạc và coi phim bằng
***Kmplayer*** không thôi vì nó nghe và coi được nhiều định dạng lắm bác
Trừ một vài phần mềm khủng, nhưng khủng thường nặng. Bác cứ chọn cái nào nhẹ nhẹ & dễ tùy chỉnh mà CHƠI.
App thiếu codec nào, bê nó vào. Thế là xong. Không phải cài thêm cái gì hết.

E thấy foobar cũng tạm tạm. Nó khá đơn giản, dễ dùng, chả phải cài đặt gì cả, thiếu gì cóp đó vào. Bộ tag cũng ổn. Decoder cũng sung.
Khi thêm lib & encoder, nó chiến các thể loại nhạc, audio & convert các thể loại định dạng. Chạy như ngựa ấy bác ạ!!!

Tôi cũng biết là sóng vô hình truyền tải âm thanh có giới hạn , nhưng cầu nối thu phát của tôi 2 cái gần nên ko lo về xa gần .
Kể cả kết nối hữu hình mà dùng dây dẫn kém chất lượng thì âm thanh cũng sẽ ko tốt , nhưng với người thưởng thức âm nhạc ko chuyên như tôi thì cũng ko nhận ra giữa cái chuẩn và ko chuẩn , chỉ biết âm thanh ko rè và ko sôi thì tốt rồi
Bác thật biết chơi ạ!

Sửa lần cuối:

Hamano Kaito

Moderator
@Meo Map | Mình inbox cho bạn roon rồi đấy. Bản roon này bị vô hiệu hóa database (siêu dữ liệu). Họ update bản mới khóa chứng chỉ bản củ cho nên bản mình inbox sẽ ko tải được siêu dữ liệu (database)
Nhưng có xài vẫn tốt hơn ko có ! hahaha

meninwhite

Búa Đá Đôi
Vậy bây giờ mình dùng ver nào thì ổn áp đây mod ơi? Dùng cho bản thân, free thôi, chứ không có xèng mà mua app.

Lâu nay tôi dùng MPC-HC xem phim phiếc. Nếu chỉ dùng để xem hay stream movie tôi thấy cũng tạm tạm. Nhưng chưa phù hợp nhu cầu media, chưa ưng cho lắm (VLC cũng vậy).
Mã:
https://github.com/clsid2/mpc-hc
Xem phim dung lượng lớn như 4k 50GB thì potplayer tuyệt vời. VLC khi xem m2ts không tốt.