Thảo luận - Mọi người đã có ai lên window 11 rồi cho em xin cảm nhận là có tốt ko ? | Page 3 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Thảo luận Mọi người đã có ai lên window 11 rồi cho em xin cảm nhận là có tốt ko ?

PhuocNGO

Rìu Bạc Đôi
Em mới lên win 11 mà sao em thấy máy em chạy mà nó cứ khựng khựng, kiểu chậm khoảng nữa giây như là kéo chuột từ bên này sang bên kia thì khoảng nửa giây sau trỏ chuột trên màn hình mới đi hoặc nghe nhạc thì tiếng nó hơi giựt giựt đứt đoạn chứ ko liền mạch, rồi đôi khi khởi động đến màn hình loading của window là tự khởi động lợi, mà chuyện này hồi trước win 10 em ko thấy chỉ mới gặp từ khi lên 11 thôi, nên mọi người đã lên win 11 rồi cho em xin ít cảm nhận, máy em đủ tiêu chuẩn lên win 11 nên chắc chắn ko phải là do máy gánh win ko nổi. Em cảm ơn mọi người.

phiên bản mới của Win 11 IoT Enterprise LTSC 22h2 tốc độ sao chép nhanh hơn hẵng, gần đây có 25126.1000

thon1drao

Búa Đá
Lên win 11 là mình không scan bằng máy Ricoh được. xuống win 10 thì Scan bình thường

Rendoan

Gà con
Đây cấu hình máy em :
Cpu i59400f- ram 16gb- card rtx 2060
Tại em thấy bên window pc health nói là cấu hình máy em đủ tiêu chuẩn lên win nên em mới nghĩ chắc ko phải tại cấu hình máy, mà bạn caduoicakho nói là cài = ssd nên em sẽ thử tại máy em cài win ở ổ cứng hdd, với lúc đầu em nghĩ ổ cứng thì cái nào chả được miễn lưu dữ liệu tốt với xài bền là ok nên chọn hdd. Cảm ơn mọi người nhiều.
Máy mình cùi.. mà sài vẫn mượt đây, lúc trước chạy trên HDD. Giờ chuyển sang SSD rồi.
CPU g4560 ram8gb card gt 218

sgm99

Búa Gỗ Đôi
Tui đang xài thằng 10 Enter, nay cài thằng 11 Enter trong SSD khác, thấy chạy cũng nhanh, êm, nhưng phải "chận hoàn toàn" thằng Defender để bỏ softs vô, kẻo nó xóa sạch "đồ nghề" của mình. Cũng phải chỉnh sửa lại giao diện, chận hẳn updates vì để gây ra lổi vô cớ, chưa kể hàng loại điều chỉnh khác mà các bạn có thể down về từ trang sordum.org, rất có ích và tiện dùng với các ứng dụng rất đơn giản. Máy desktop của tui gồm AMD APU 3400G, 16 GB memory 2666 MHz, chạy nhanh đế 3.7 GHz, ổ cứng HP SSD 500 GB. Xin chia sẻ với các bạn

Sửa lần cuối: