Tại sao lại có Vn-Zoom.org ? Mời đóng góp ý kiến giao diện cho VN-Zoom.org | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Tại sao lại có Vn-Zoom.org ? Mời đóng góp ý kiến giao diện cho VN-Zoom.org

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Cloud

Administrator
Thư ngỏ,
Gần đây có nhiều bạn thắc mắc trên Fanpage tại sao lại có diễn đàn VN-Zoom.Org, nhân tiện Sài Gòn sáng 02/10 mưa như thác đổ nên chấm bút tâm tình cùng anh em.

Chia sẻ với anh em một số thông tin bên dưới:
+ VN-Zoom.Com hiện tại thuộc quyền quản lý một đơn vị khác, anh em BQT không thể yêu cầu hay can thiệp gì vào hệ thống của Zoomdotcom.
+ Do có đơn vị chủ quản nên mọi yêu cầu chỉnh sửa hay nâng cấp thay mới đều không thể thực hiện với lý do đơn vị chủ quản không có nhân sự để làm việc này. Đơn vị chủ quản chỉ khai thác và điều hành mà không chú trọng đầu tư cho diễn đàn, bỏ qua góp ý từ thành viên cũng như BQT.
+ Các thành viên kỳ cựu cũng đã có góp ý trong vòng 5 năm trở lại đây đơn vị chủ quản cũng không có sự thay đổi
+ Vì VN-Zoom.com là diễn đàn mở chia sẻ thủ thuật, Cr@ck, tools, hack nên bị Google cấm truy cập tìm kiếm từ năm 2013.
+ Cũng gần 10 năm gắn bó với diễn đàn nên một số anh em trong ban quản trị đang cố tìm cách khôi phục lại dữ liệu cũng như thương hiệu VN-Zoom hiện tại sang tên miền .org. BQT đã mua tên miền cũng khá lâu, vì công việc của các anh em ban quản trị cũng bận rộn nên đến tháng 08/2017 anh em BQT mới bắt đầu xây dựng lại diễn đàn VN-Zoom mới hoàn toàn để không phụ thuộc vào đơn vị chủ quản và có thể tự tuỳ chỉnh, nâng cấp phục vụ cho lợi ích của anh em diễn đàn.
+ Mục đích của việc khôi phục VN-Zoom.Org với tên miền mới cũng chỉ muốn anh em VN-Zoom sẽ ngày ngày phát triển, tồn tại và giúp ích cho cộng đồng công nghệ.
+ Phiên bản hiện tại đang là giai đoạn beta nên rất mong nhận được sự phản hồi từ anh em.

Comment của anh em sẽ là nguồn động lực để BQT cố gắng duy trì và phát triển diễn đàn.

Sửa lần cuối:

locb2

Rìu Sắt Đôi
Xem qua thì mình cũng có 1 vài ý
vnz.org ko có chức năng bài " bài trong ngày" như vnz.com nên theo dõi đề tài khá là mất công .
Riêng tính năng thông báo do người dùng lựa chọn là ưu việt
Dù là beta nhưng cũng nên soạn thảo nội quy ; quy định cụ thể ngay từ bước đầu , nếu phát sinh thì bổ sung hoặc chỉnh sửa
Đồng thời nên Việt hóa tất cả các menu ; box ; khi người vào rum chọn language là VIỆT NAM.

Riêng về phần 18+ luôn là 1 đề tài hấp dẫn với mấy ông . Nhưng diễn đàn ko chỉ dành riêng cho 1 phái CỨNG vì vậy cũng nên cân nhắc vừa ................

Cloud

Administrator
Dạ,
Em noted mấy ý của anh locb2 nhé.

- Ở phần bài trong ngày thì bên xenforo có mục bài viết mới: https://vn-z.vn/find-new/167965/posts
- Phần nội quy em sẽ cố gắng soạn sớm :)
- Hiện ở version 2 dự kiến update vào tháng 12 thì sẽ việt hoá hoàn toàn, hỗ trợ trên di động tốt hơn, quan trọng hơn là giao diện sẽ được đổi phù hợp với hành vi của user.
- Phần 18 Plus em sẽ lưu ý {byebye}
Xem qua thì mình cũng có 1 vài ý
vnz.org ko có chức năng bài " bài trong ngày" như vnz.com nên theo dõi đề tài khá là mất công .
Riêng tính năng thông báo do người dùng lựa chọn là ưu việt
Dù là beta nhưng cũng nên soạn thảo nội quy ; quy định cụ thể ngay từ bước đầu , nếu phát sinh thì bổ sung hoặc chỉnh sửa
Đồng thời nên Việt hóa tất cả các menu ; box ; khi người vào rum chọn language là VIỆT NAM.

Riêng về phần 18+ luôn là 1 đề tài hấp dẫn với mấy ông . Nhưng diễn đàn ko chỉ dành riêng cho 1 phái CỨNG vì vậy cũng nên cân nhắc vừa ................

d_chien90

Búa Gỗ
À nếu có thể thì hãy thêm tính năng cấp bậc cho thành viên, tạo cho sự hứng khởi để tham gia :)

truongan

Gà con
ủng hộ diễn đàn mới. Có một số góp ý theo cá nhân mình.
  • Nên làm nổi bật nội dung hơn. nên thay đổi màu sắc tương phản nhiều hơn để dễ nhận biết nội dung.
  • Các khung bo góc một chút cho nó mềm mại.
  • Những nội dung ko quan trọng như ai đó thích bài viết này nên làm chìm xuống, chứ hiện tại nó mau xanh mình toàn chú ý vô nó.
Nhớ hồi 2009 2008 gì đó, diễn dàn xôm tụ vui vl

crhanh

Gà con
Sang Xenforo thấy mất chất VN-Z quá :'( ProshowVN xưa ở vBB cũng mạnh lắm chứ, xong die gần năm, hồi sinh lại ở Xenforo rồi cứ chết dần :"((((((((( Mong ae BQT cố gắng duy trì, VN-Z gần như là 1 mảnh ghép trong cuộc đời mình rồi, giờ 4r có mệnh hệ gì mình cũng đau lắm chứ :(

Giao diện đẹp quá
Chừng nào có app mobile giống facebook lite vậy ad (hay freeze pane thanh tiêu đề ở trên cũng đc)

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.