Modem wifi 6 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Modem wifi 6

LeTony

Búa Gỗ Đôi
Mọi người cho mình hỏi hiện tại mình đang sử dụng mạng fpt modem wifi 5 giờ mình mua modem wifi 6 (2 băng tần) và kéo mạng từ cục wifi 5 của fpt vào cổng wan của modem wifi 6 có được không ạ
Nếu được thì nó sẽ chạy dạng wifi 6 hay 5 ạ

tkhanhdat

Búa Đá
2 cái này không liên quan nhau
còn sử dụng được 6 hay ko thì phải xem thiết bị sử dụng có hỗ trợ wifi 6 ko

canvn2000

Búa Gỗ
Mọi người cho mình hỏi hiện tại mình đang sử dụng mạng fpt modem wifi 5 giờ mình mua modem wifi 6 (2 băng tần) và kéo mạng từ cục wifi 5 của fpt vào cổng wan của modem wifi 6 có được không ạ
Nếu được thì nó sẽ chạy dạng wifi 6 hay 5 ạ
Theo mình nếu b muốn nâng cấp do có quá nhiều người truy cập cái modem nhà mạng không đủ tải thì hẵng nâng cấp.
Cách làm là:
1. Vứt luôn cái modem cũ đi
2. mua bộ chuyển đổi (https://shopee.vn/Bộ-chuyển-đổi-qua...-97CM-G97C1-i.130303888.4017442381?position=0)
3. mua modem mới (khuyên dùng mấy con của assus khoẻ, xuyên tường tốt, nhưng giá tầm hơn triệu, chống chỉ định mấy con của tenda 4-500k)
4. Cách làm thì mua bộ chuyển đổi shop bất kỳ họ hướng dẫn làm tường tận cho
5. Nếu dùng cả truyền hình FPT thì lưu ý khi chọn modem chọn con nào có cái fgtv mới ok, phù hợp với fpt nha. Chọn mấy con rẻ tiền chỉ để lên wifi 6 thì b có thể xem mấy mẫu 2 băng tần của fpt mình thấy ổn, thay trực tiếp con cũ của b luôn (https://shopee.vn/Modem-quang-FPT-AC1000F-dual-band-i.81649426.7518506040?position=4)
Không thì làm như bạn cắm trực tiếp qua dây lan thì mình nghĩ hiệu năng nó không cao đâu, wifi ra vẫn là wifi 6 nha. Thực ra wifi 6 mình nghĩ k quan trọng đâu vì wifi 5 là quá đủ dùng r, wifi 6 thì cũng ít thiết bị hỗ trợ. chọn modem thì chọn mấy con sóng xuyên tường tốt với cấu hình cao ram to để phát được nhiều máy thì hơn là chọn theo mấy con wifi 6
6. B tự tìm hiểu thêm nhưung mình để bước cuối cùng là call tổng đài để reset Mac